2 ตอบกลับ

VIP Member

ปลุกน้องทุก2ชม. ชงประมาณ3-4ออนซ์ต่อขวด นมสามารถทำให้น้องท้องอืดได้ทุกยี่ห้อ แต่หลังจากทานนมให้จับน้องอุ้มเรอจะดีกว่า หากน้องท้องอืดสามารถทามหาหิงค์ที่พุงของน้องช่วยได้ค่ะ เลือกนมที่น้องทานถูกกะบน้องเช่น ถ่ายดีสีเหลืองเขียว น้ำหนักขึ้น กินแล้วสีอึปกติ ไม่เหลวและแข็งเกินไป ว่าแต่ทำไมไม่ให้น้องทานน้ำแม่คะเพิ่ง1เดือนเอง สารอาหารในนมแม่เยอะกว่านะ

น้ำนมไหลแค่ 2อาทิตย์เองค่ะ บำรุงสาระพัดก็ไม่ได้ผล

ในยูทูปมีคลิปจากคุณหมอ คุณพยาบาลมาให้ความรู้เยอะแยะค่ะ ไปลองหาดูน่าจะได้ข้อมูลที่ดีกว่า ในนี้ส่วนใหญ่มีแต่คุณแม่ค่า