245 ตอบกลับ

สู้ๆคะ เราผ่านจุดนั้นมาแล้วคะ ปลอดภัยจนตอนนี้ 6 เดือนละคะ อย่าเครียด อย่าเดินเยอะ พักผ่อนให้มาก นอนมากๆ ดีที่สุด หาไรดูคลายเครียด เด่วผ่านคืนนี้ไปก็ดีคะ ย้ำแค่ว่าอย่าเครียดพอ อยู่ใกล้หมอสบายใจสุดๆคะ

VIP Member

ของเราก็เป็นค่ะแท้งคุกคามมีเลือดออกตลอด บางทีก็มีลิ่มเลือด หมอบอกเด็กยังยุ่แต่50/50 ให้แต่ยาแก้ปวดมากิน ไม่ได้นอน รพ. ด้วย ยากันแท้งก็ไม่ได้ฉีด เครียดมากค่ะกลัวน้องไม่ยุ่

อัลตร้าซาวน์เมื่อวานเช้า รกลอกตัวนิดหน่อย เสี่ยงแท้ง ให้คุณแม่นอนพัก 2 สัปดาห์ค่ะ คุณแม่และน้องปลอดภัย น้องยังหัวใจเต้นอยู่ ขอบคุณทุกกำลังใจค่ะ ❤️

ขอให้ปลอดภัยทั้งคู่นะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ ปล.เลือดออกแบบไหนคะ เพราะตอนนี้ก็มีเลือดออกเหมือนเมนส์หายเหมือนกันค่ะ

สู้ๆๆนะคะเราก็ท้องที่3เคยแท้งมา2ครั่ง 6เดือนทั่งสองท้องตอนนี้ก็6เดือนลุ้นมากคืนๆนอนไม่ค่อยหลับ

สู้ๆๆๆนะค่ะ

VIP Member

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ แต่หมอไม่ให้นอนโรงพยาบาลให้กลับมานอนที่บ้านอยู่เฉยๆสัก1อาทิตย์

สู้ๆนะคะ ของเราแท้งคุกคาม ตอนนี้ท้อง8w โดนฉีดยากันแท้ง1เข็ม แต่ตอนนี้ไม่มีเลือดออกแล้ว

สู้ค่ะคุณแม่ อย่าเครียดนร้า เรา 7 วีค ก็มีเลือดออกเหมือนกันโดนฉีดยากันแท้งมา 2 เข็มแล้ว

เป็นกำลังใจให้ค่ะ เราตกเลือดเยอะมาก50. 50 เหมือนกันผ่านมาเเล้ว 25วีคเเล้วค่ะ สู้ๆ น่ะ

สู้สู้ค่ะเป็นกำลังใจขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองให้ปลอดภัยทั้งแม่และลูกค่ะ