เจ็บท้องน้อยค่ะ

เจ็บท้องตั้งแต่คืนวันที่11-13ปวดมาก ปวดๆหายๆนอนก็ไม่หลับยิ่งท้องแฝดด้วย เรามีภาวะเสี่ยงคลอดก่อนกำหนดเจบมากจนทนไม่ไหวรีบมา ร.บ หมอให้น้ำเกลือ2ถุงและยาระงัปความเจ็บเพราะหมอยังไม่ยากห้คลอดก่อนยังไม่ถึงกำหนดท้องแค่31+2แต่น้องอยู่ต่ำมากจนแม่ปวดจนเพลียเลยดีที่มาทัน เสี่ยงอันตรายมากท้องแฝดเพราะแม่ตัวเล็กด้วย ฝากถึงแม่ๆด้วยน่ะค่ะถึงแม้ยังม่ถึงกำหนดถ้าปวดมากๆรีบไปโรงบาลเลยน่ะค่ะเพื่อน้องและตัวแม่เอง#ลูกคนแรก

เจ็บท้องน้อยค่ะ
1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
Super Mum

ดีขึ้นไวๆ นะคะ

4y ago

ขอบคุนค่ะ