14 ตอบกลับ

VIP Member

ไม่จำเป็นนะค่ะว่าจะคลอดปีไหนๆ เราต้องสำรองจ่ายไปก่อนค่ะ อย่างเช่น ยืนเรื่องวันนี้ก้อประมาณ 2-3 วันนะค่ะถึงจะได้เป็นเงินสดมาเลย

1 อาทิตย์เงินเข้าเลยค่ะ ถ้าแม่ทำงานแม่ยื่นได้เงินชดเชยหยุดงานอีกเดือนครึ่งด้วยนะค่ะ

บ้านนี้7วันได้ค่ะ เงินค่าคลอด+เงินเดือน45วัน ส่วนของลูกรายเดือนๆละ600รอ3เดือนเข้าค่ะ

ถ้าไม่ได้เป็นพรักงานบริษัท จะไม่ได้เงินชดเชยหนึ่งเดือนครึ่ง ใช่มั้ยคะ

ขอบคุณค่ะ 😭

อันนี้ หลังคลอดลูกยื่นทำเรื่อง1อาทิตย์เขาก็โอนเข้าบัญชีแล้วค่ะ

3วันค่ะ แต่เงินสงเคราะห์บุตร อีก3เดือนถึงจะเข้างวดแรก

หลังจากยื่นเรื่องประมาณ 2 อาทิตย์

บ้านนี้2อาทิตบ์ถึงได้ค่ะ ได้. 25000

ไม่เกินอาทิตย์นึงค่ะ

VIP Member

ไม่เกินอาทิตย์ค่ะ