56 ตอบกลับ

บ้านนี้กำหนดคลอด22กันยาจ้า ยังไม่เตรียมของเลยแม้แต่ชิ้นเดียว ทางแม่ย่าและก็แฟนบอกแค่ว่าใกล้คลอดค่อยซื้อ นอยมากกก☹️

บ้านนี้ซักไว้หมดแล้วกลัวย้ายทีมเลยซักไว้ก่อนอีกอย่างหน้าฝนแล้วด้วย

ซักเลยค่ะแม่ เตรียมพร้อมไว้ก่อน เราซักตั้งแต่ 29วีค จนตอนนี้ 32 วีค เราคือแพ็คของเสร็จแล้วค่ะ เตรียมรอคลอดอย่างเดียว😂

บ้านนี้32วีค กำหนด27กันยา แต่คุณหมอบอกคลอดได้ตั้งแต่6กันยาเป็นต้นไป ยังไม่ซักเลยค่ะเตรียมของยังไม่ครบ😅

35 วีคแล้วค่ะ อยากซักมากๆเลยค่ะ แต่แดดไม่ออกซักวันเลย แม่ซักได้ซักเลยนะคะ บ้านนี้อยากซักแล้วค่าา

อยากซักเหมือนกันคะ แต่ที่บึงกาฬตอนนี้ฝนตกติดต่อกันเป็นอาทิตย์แล้วคะ

บ้านนี้กำหนด 14 กันยายน เตรียมไว้ครบแล้วแต่ยังไม่ได้ซัก ว่าจะเริ่มทยอยซักแล้วค่ะ ท้องแก่แล้วลำบาก

33 วีคเตรียมเกิบครบแล้วค่ะ อาทิตย์นี้เริ่มซัก รีด เก็บ ขวดนมด้วยค่ะใกล้ๆว่าจะล้างอบเตรียมรอไว้เลย

ซักเลยค่ะแม่ แล้วก็ใส่ถุงซิปล้อคไม่ก็ลิ้นชักไว้ค่ะ ยิ่งใกล้คลอดมาซักน่าจะเหนื่อยมากแน่ๆค่ะแม่

บ้านนี้กำหนด 4ก.ย. ใส่ตะกร้ารอหิ้วแล้วค่ะ หมอบอกจะนัดผ่า 38วีค น่าจะประมาณกลางเดือนสิงหานี้

ฝาก นะ รัฐไหมแม่ อายุครรภ์เท่ากันเลย แม่บ้านนี้หมอนัดอีกที่11/8 จะได้ผ่าเมื่อไหร่ไม่รู้

ซักเลยแม่ บ้านนี้พึ่งมาซักเมื่อวาน 36 วีค แทบตาย นั่งซักมือ ท้องแข็งเป็นพักๆ กว่าจะเสร็จ

ไม่เร็วนะคะเเม่ เพราะบางทีน้องอาจจะคลอดก่อนก้อได้บ้านนี้เตรียมเกือบหมดเเย้ว❤️