23 ตอบกลับ

แนะนำค่ะ​ ตอนที่รู้ว่าท้องใหม่ๆ​ ก็ไม่กล้าบอกที่บ้านค่ะ​ แต่รู้สึกว่าไม่ควรเก็บเป็นความลับไว้​ เลยจับมือกับแฟนเดินเข้าไปบอกแม่ก่อนเลยค่ะ​ ปรากฏว่าสิ่งที่แม่พูดมาทำเอาน้ำตาไหลพรากเลยค่ะ​ แล้วแม่ก็พูดปิดท้ายว่าจะเป็นไรไป​ในเมื่อเขาอยากมาเกิดกับเรา​ ก็ตั้งหน้าตั้งตาหาเลี้ยงดูกันไป​

VIP Member

โห่แม่ปานนี้แล้วไม่ต้องกลัวอะไรแล้วค่ะ มีแต่เค้าจะถามกลับไปว่าทำไมพึ่งมาบอกปานนี้แล้ว บอกไปเถอะยังไงเค้าก็ต้องรู้อยู่ดี เค้าไม่โกรธหรอกค่ะหลานเค้าแท้ๆ จะได้กลับมาพักผ่อนที่บ้านท้องแก่ใกล้คลอดเต็มที

บอกเถอะค่ะ ตอนแรกบ้านนี้ก็ไม่กล้าบอก จนเวลาผ่านมาท้องจะ 4 เดือนแล้ว เพิ่งจะได้บอก โดนว่าว่าทำไมเพิ่งมาบอกซะมากกว่า ท้องไปแล้วมันทำอะไรไม่ได้แล้วค่ะ ยังไงก็หลานเค้าทั้งคน ยังไงเค้าก็รักค่ะ

บอกแม่ตอนที่รู้ว่าท้องได้เกือบ 2 เดือน แม่ช็อคไปวันสองวันเลยค่ะ ทำเอาใจเสียเหมือนกัน ปัจจุบัน 38+2w แล้ว เห่อหลานมากค่ะ ต้องคุยทุกวันให้หลานได้ยินเสียงทุกวัน 🤣

VIP Member

* ควรบอกได้แล้วนะคะ ใกล้คลอดแล้ว ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้น ยังไงก็หลานของพวกท่านค่ะ อาจจะดุหรืออาจจะไม่ได้ร้ายแรงก็ได้ จะได้ช่วยกันดูแลกันไปนะคะ สู้ๆนะแม่

VIP Member

บอกเถอะค่ะยังไงก็ลูกเรา หลานเขา มีอะไรจะได้ให้คำปรึกษาแนะนำทัน คุณแม่พยายามอย่าเครียดมากนะ ทุกอย่างมีทางออกเสมอ สู้ๆค่ะ

ทุกอย่างมีทางออกเสมอค่ะ บอกไห้ที่บ้านรู้ ใกล้จะคลอดเเล้ว เขาคงไม่ทำอะไรคุณหรอกค่ะ ยังไงเราก็คือลูกเขา สู้ๆน้ะค้ะ

บอกที่บ้านเถอะค่ะ เด็กทั้งคน ถ้าเป็นเรา แล้วแฟนไม่กล้า เราจะเดินเข้าไปบอกเองเลยค่ะ

บอกไปเถอะค่ะจะได้มีคนให้คำปรึกษาช่วยเหลือยิ่งตอนเลี้ยงจะยากกว่าอยู่ในท้องอีกค่ะ

VIP Member

อย่าเครียดนะค่ะมันไม่ดีต่อลูกในท้องใจเย็นทุกอย่างมีทางออกนะค่ะคุณแม่สู้ๆๆๆนะค่ะ