2 ตอบกลับ

ของเราให้นมเสริมช่วยเดือนนึงสลับกับเข้าเต้า จากนั้นหักดิบ งดนมผง ให้เข้าเต้าอย่างเดียว ดูดๆๆๆ เรียกน้ำนมแม่ ตอนนี้เป็นเด็กนมแม่ 100% แล้วค่ะ น้องได้ 7 เดือนแล้ววว อย่าคิดมากค่ะ ค่อยเป็นค่อยไป

คุณพยาบาลนมแม่หรือคุณหมอให้น้องเข้าเต้าใน 1-2 ชม.แรกๆหลังคลอดมั้ยคะ มีไม่มีก็ให้เข้าเต้าก่อน จริงๆวิธีนี้เป็นการกระตุ้นน้ำนมค่ะ อาหารไม่ได้ช่วยกระตุ้นให้น้ำนมมา การเอาลูกเข้าเต้าคือการกระตุ้นนะคะ ลองปรึกษาคลินิกนมแม่จะดีที่สุดค่ะ