มีใครแท้งแล้วท้องต่อบ้างคะ

เคยแท้งไปแร้วตอน11วีค เมื่อเดือน พ.ย 63 แล้วท้องอีกครั้ง ตอนนี้ 9 วีคแร้ว แอบกลัวแระกังวลมากคะ ไม่อยากเสียใจอีก ตอนนี้ดูแลตัวเองมากขึ้น เพราะแพ้ท้องด้วย #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ#ใครมีประสบการณ์ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

13 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เสียใจมากค่ะ ตั้งครรภ์ได้ 19 สัปห์ดาแล้วค่ะ อายุ36 ปีหมอให้เจาะน้ำคร่ำ ผลออกมาโครโมโซมไม่สมบูรณ์ หมอแนะนำให้ยุติการตั้งครรภ์ค่ะ ต้องเอาน้องออกเสียใจมากๆ ไม่รู้จะเจอแบบนี้อีกไหมถ้าตั้งท้องใหม่ ตอนนี้คิดมาก กลัวไปหมด ทำอะไรไม่ถูก ไม่รู้จะให้มีต่อหรือจะหยุดไม่เอาแล้ว

4y ago

อายุ35เหมือนกันคะ เดือนหน้าต้องเจาะน้ำคล่ำ กลัวไปหมดคะ ภาวนาขอให้ทุกอย่างดี ไม่อยากเสียใจแร้วคะ

เคยค่ะ ท้องแรกแท้งตอนประมาณ 10 วีค เลยพยามบำรุงร่างกายไว้ ต่อมาอีก 5 เดือน ก็ท้องต่อได้ค่ะ กังวลใจตลอด แต่ก็พยามบำรุงตัวเองและบำรุงครรภ์มาเรื่อยๆ ตอนนี้อายุครรภ์ 8 เดือนแล้วค่ะ ลูกสุขภาพดีปกติค่ะ คุณแม่ทำใจให้สบายนะคะ เอาใจช่วยค่ะ 😊

สู้ๆค่ะแม่​ บ้านนี้ก้เคยแท้งไปตอนปี​ 61​ ท้องใหม่​ปลายปี​ 63​ ตอนนี้คลอดแล้วค่ะน้อง​แข็งแรง​ดี​ เป็นกำลัง​ใจ​ให้​ค่ะ​ ✌️✌️

สู้ๆนะคะ บอกลูก นู๋ต้องเข้มแข็ง เราต้องผ่านมันไปให้ได้ บ้านนี้แท้งคุกคาม 11วีค ตอนนี้15วีคแล้วค่ะ น้องยังอยู่ แข็งแรงดี ✌️✌️

บ้านนี้ก็เคยหลุดแต่หลุดเองธรรมชาติพัก2อาทิตย์หมอบอกให้ปล่อยต่อเลยตอนนี้ได้22วีคแล้วน้องดิ้นเก่งได้ลูกชายคลอดสิงหาจ้า

4y ago

ปล่อย4เดือนจ้าแต่บ้านนี้ตอนที่หลุดน้องคนแรกกินโฟลิกอยู่ประมาน3เดือน

TapFluencer

ของเราแท้งตอนท้องแรกช่วงตค. แต่ไม่ได้ขูดมดลูก พย.ก็ท้องต่อเลยค่ะ ไม่มีอาการแท้งคุกคามแต่ก็ต้องระวังตัวเองสุดๆเลยค่ะ

สู้ๆค่ะแม่ เป็นแม่ยุติการตั้งครรภ์เพราะน้องเลือดจางสูงเหมือนกันค่ะ อยากมีอีกแต่ไม่รู้ว่าจะเป็นแบบเดิมไหม

ของเราแท้งตอน10วีค มิ.ย ปี63คะ เิ่งจะตรวจเจอว่าท้องได้2-3วัน รู้สึกกลัวมาก

เคยแท้งตอน 6 w ค่ะ ตอนนี้ท้องได้ 39 w แล้ว ห่างกัน 7 เดือน

เรา พักร่างกาย 4 เดือน ตอนนี้ 16 วีคะแล้วจร้า