33 ตอบกลับ

ทันค่ะ กินเลยค่ะ โฟเลตปกติเราได้จากอาหารบ้างอยู่แล้ว อาจจะไม่เพียงพอนักแต่ก็พอได้บ้างค่ะ พอรู้ตัวว่าท้องแล้ว ก็กินเสริมจะได้เพียงพอเนอะ

บ้านนี้ได้กินตอนไปฝากครรภ์ค่ะ อ่านมาเขาบอกให้กินก่อนตั้งท้องด้วยดีกับคนท้องแค่ไม่ได้กิน น้องออกมาแข็งแรงดีจ้า

บ้านนี้ก้อติดกาแฟนะแต่พอรู้ว่าท้องก้อคือเริ่มไม่กินเลยจนตอนนี้น้องสองเดือนครึ่งก้อยังไม่กินคะ

ทานได้ค่ะแม่ โฟเลตทานตั้งแต่1-4เดือนได้เลยค่ะ ช่วยเรื่องพัฒนาสมองลูกค่ะแม่

ทันค่ะ เริ่มกินได้เลย ทุกวัน วันละ 1 เม็ด = 5 มิลิกรัม กินยาวๆ ไปเลยจ้า

ของเราไม่ได้กินก่อนเลยด้วยซ้ำ พึ่งมากินตอนรู้ว่าท้องค่ะ

แม่บ้านนี้ได้กินโฟเลตตอน11วีคค่ะ เพราะพึ่งรุ้ตัวว่าท้อง

VIP Member

บ้านนี้ฝากครรภ์ตอน3 เดือนจะเข้าเดือนที่4 ถึงได้กินจ้า

ของเรากินตอนท้องได้ 2 เดือน ไปฝากท้องถึงได้กิน

ทันค่ะ ถ้าไปฝากครรภ์หมอจะให้มา กินได้เลยค่ะ