14 ตอบกลับ

หาหมอคะ บ้านนี้เป็นตอนท้องที่2มีเลือดปนฉี่มาตอน2-3เดือนไปหาหมอเจอแพทย์ฝึกหัดเขาตรวจภายในเขาบอกเสี่ยงแท้งเลยไปฝากพิเศษหมอให้ยากันแท้งมาทาน พอ5เดือนมีเลือดไหลเต็มขาไปหาหมอหมอสั่งแอดมิทบอกรกต่ำแต่ก็คลอดนอนตอน38+2 ตอนนี้ท้องที่3มีเลือดปนฉี่มาเหมือนท้อง2ช่วง6วีคหาหมอก็เหมือนเดิมคะได้ยากันแท้งมาทาน พอ14วีคหมอซาวน์บอกรกต่ำตอนนี้ก็ระวังอย่ายกของหนัก พักผ่อน งดเพศ ตอนนี้17วีค6วัน แนะนำว่าหาหมอให้เร็วที่สุดเลยคะไม่ต้องรอถึงวันนัด

ตอน 6 สัปดาห์ แม่เคยมีอาการเลือดออกคะ ไป รพ แอดมิน เพื่อให้นอนพักอย่างเดียว ทำกิจกรรมบนเตียง เคลื่อนไหวน้อยที่สุด คือทำอะไรไม่ได้ นอกจากการนอนนิ่งดีที่สุดคะ เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆ ตอนนี้แม่ก็ผ่านมาได้ 17 วีคแล้ว

หาหมอเลยค่ะ เผื่อจะเป็นภาวะแท้งคุกคามบ้านนี้*ภาวะแท้งคุกคาม เลือดออกตั้งแต่ 5w เลือดหยุดตอน 10w ตอนนี้ 17w แต่ก็ทำได้แต่กินๆนอนๆ กลัวค่ะระวังต่อไป เพื่อลูก ✌🏻

ขอบคุณมากค่ะ​ เดียวพรุ่งนี้จะรีบไปหาหมอค่ะ​ วันนี้ดันไปยกน้ำแล้วเมื่อวานก็มีซ้อมรับปริญญา​ ไม่ได้นอนทั้งวันเลยค้ะ​ ท้องแรกด้วย​😥😥

ปรึกษาหมอด่วนจ้า ร่างกายคนเราไม่เหมือนกัน บ้านนี้ ทำสาระพัดอย่าง แต่ไม่เคยมีเลือดออกเลยจ้า

รีบไปหาหมอน่ะค่ะ ของเรามีอาการแบบคุณ หมอบอกว่า ภาวะแท้งคุกคาม

ไปหาหมอเลยค่ะ ระวังเสี่ยงแท้งคุกคาม

รีบหาหมอเลยคะแม่ เสี่ยงแท้งคุกคาม

เสียงแท้งน่ะค่ะ ปรึกษาหมอเลยค่ะ

แนะนำไปพบหมอค่ะ