73 ตอบกลับ

สถานะการแบบนี้ออกได้ค่ะแม่ เรียกรถ รพ มารับก็ได้ค่ะ อย่าปล่อยไว้นะค่ะ อันตรายค่ะ

ไปเลยค่ะแม่ เรามีเลือดออกก็ไปรพ.ช่วงเคอร์ฟิวค่ะ แต่โชคดี เขาหัวใจยังเต้นอยู่ค่ะ

หาหมอค่ะ.....เจอตำรวจก่บอกเขา เขาไม่ยอมก่ให้เขาเรียกรถพยาบาลมาไม่ก่พาเราไป

เคอฟิวยังใงก็ต้องไปค่ะ อัตรายค่ะแบบนี้ ถ้าไม่มีรถโทรเรียกรถ รพ เลยค่ะ😘😘

ไปโรงพยาบาลด่วนเลยค่ะ เปนห่วงนะคะ อัพเดทอาการให้ทราบด้วยนะคะ

รีบไปหาหมอเลยค่ะ อันตรายมากค่ะแม่ โทรเรียกรถโรงบาลเลยค่ะ

เคอฟิว ฉุกเฉินหาหมอได้ค่ะ ไม่มีใครอยู่โทร1669เลยค่ะ

รีบไปหาหมอเลยคะตำรวจไม่จับกรณีฉุกเฉินแบบนี้

หาหมอเลยค่ะ เรียกรถโรงบาลได้ ถ้าไม่มีรถไปค่ะ

Super Mum

กรณีฉุกเฉินออกไป รพ. ได้ค่ะ น่าห่วงนะคะแม่ 🥺