40สัปดาห์1วัน

#มาแชร์ประสบการณ์คลอดลูกคนที่2 กำหนดคลอดวันที่1ตุลาแต่เจ้บท้องคลอดวันที่2ตุลา ตื่นเช้ามาเราก้มีอาการปวดท้องเหมือนประจำเดือนจริงๆคิดว่ายังไงก้วันนี้ต้องได้ไป รพ แน่เลยแต่มันยังไม่ปวดแรงปวดถี่เราก้ทนได้ก็ชักผ้าทำไรกินแบบชิวๆเพราะไม่ปวดแรงเราคิดว่ารอให้ปวดแรงถึงจะไปไม่อยากไปนอนรอแถมต้องโดนเร่งคลอดอีกพอถึง12.00เรารุ้สึกปวดทุก10นาที+กับอาการแรงขึ้นเลยตัดสินใจให้คุณพ่อพาไป รพ พอไปถึง12.30หมอตรวจปากมดลูกเปิด2เชนพยาบาลก้ให้นอนรอดูอาการเลยน่าจะคลอดพรุ้งนี้เช้าแล้วบอกให้แฟนกับบ้านพอเปลี่ยนชุดเช้าเสร้จพยาบาลบอกคุนแม่เข้าห้องคลอดเลยค่ะ(แม่คิดในใจเราต้องโดนยาเร่งแน่ๆ)พอเข้าไปนอนพยาบาลก้ใส่น้ำเกลือ+ยาเร่งคลอดวินาทีนั้นคือพร้อมบวกมาก555เริ่มเจ้บถี่ทุก5นาทีบวกกับความแรงของยาเร่งตอนนั้นพยาบาลมาปรับเตียงให้เปนแบบนั่งเอนหลังนิดนึงเรานั่งท่าผีเสื้อตั้งบ่ายโมงนั่งบวกกับความเจ้บปวดที่แรงขึ้นเรื่อยๆไม่มีพยาบาลชักคนเข้ามาดูจนถึง15.00เราก้นั่งดูนั่นดูนี่เปลี่ยงเบนความเจ้บปวดพอมาดูผ้าถุงตัวเองเอ้า!!!!เห้ยน้ำคล่ำแตกตอนไหนวะไม่รุ้สึกเลยมองนาฬิกา15.20เลยเรียกพยาบาลมาตรวจปากมดลุกเปิด8เชน..คือเห้ยยยไวอ่าดีใจสุดๆพอพยาบาลบอกเตียมเช้ตทำคลอดเลยตอนนั้นสวรรค์ชัดๆ555แต่!!!!! พยาบาลบอกรอหมอชักพักนะคะแม่ก้บอกว่ามีลมเบ่งแล้วแต่ไม่กล้าเบ่งกลัวลุกจะเปนอะไรพอหมอเข้ามาเราก้แปลกใจ ..ทำไมหมอใส่เสื้อนักศึกษา???ตอนนั้นคิดไว้แล้วว่าเราต้องเจอหมอนักศึกษาทำคลอดหรอชิบหายละ5555คือหมอก้ใส่ใส่ถุงมือแบบช้ามากแม่นี่มองหน้าแบบจิกมากคือไม่ไหวแล้วนะเมื่อไรจะใส่เสร้จวะแค่ชุดกันเปลื้อนพอใส่เสร้จหมอบอกให้เบ่งเราก้เบ่งพร้อมมีพยาบาลคน1ขึ้นขย่มท้องขย่มแบบแรงมากเจ้บมากค่ะแม่เบ่งไป3ทีน้องก้ออกมาเห้ยยยดีใจหายปวด...แต่!!!!!!!ตอนเย้บแผลละใครเย้บหรือจะเปนหมอนักศึกษาอีกเห้ยยใช่แม่นอนเย้บไปเกือบชั่วโมงหมอทั้งเย้บทั้งศึกษาไปเย้บผิดด้วยแม่ขอยาชาไป2หยอดใหญ่ยังเย้บไม่เสร้จสุดท้ายพยาบาลที่เขาทำคลอดประจำเดินเข้ามาบอกเดวพี่ทำให้พี่ดูไม่ค่อยไว้ใจเลยสุดท้ายพยาบาลมาก้มาเย้บแทนจนเสร้จส่วนหมอก้ออกเวรไปทิ้งแผลเราไว้กลางทาง5555คือแบบอารมเสียสุดๆ555 ท้อง2เราคลอดไวมากท้องแรกนอนรอ8ชม. สุดท้ายน้องคลอดตอน15.40 40+1 w น้ำหนัก3476จ้า #ขอบคุณที่อ่านจบจบนะคะ🤣🤣🤣🤣

40สัปดาห์1วัน
1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
Super Mum

ยินดีด้วยนะคะแม่