58 ตอบกลับ

อย่าคิดมากค่ะ ปล่อยไปตามธรรมชาติ มันก็จะเจ็บมากแหละแต่เป็นเจ็บขนาดที่ทนได้ค่ะ สู้ๆ คลอดแล้วจะสบายลุกเดินได้ทันทีค่ะ

แม่บ้านนี้ ปวดเตือนตั่งแต่38w จนตอนนี้39+1w ยังไม่ยอมออกเลยจ้าโดยเฉพาะขาหนีบกับจิมิปวดตุบๆต้องทานพาราบรรเทาปวด..สุ้ๆนะค่ะ

ทางนี้ยังไม่ทีปวดเตือนเลยค่ะแม่ นิ่งมาก อยากแตกแล้วค่า 😂

เท่ากันเลยๆๆกำหนด16เมษาแต่คุณหมอนัดผ่า2เมษานี้แล้วคะลูกไม่กลับหัวและแม่อายุเยอะไม่อยากให้ฉุกเฉินเลยต้องผ่าก่อน

ขอให้คลอดง่ายๆ ปลอดภัยทั้งแม่และน้องนะคะ

16 กย เหมือนกันจ้าแต่ เราผ่าก่อนวันที่7กลัวเกมือนกันคะบ้านนี้กลัวมากกกกกกกกก แต่ก็อยากให้น้องปลอดภัยย สู้ๆจ้า

ขอให้คลอกง่ายๆ นะคะ

ปวดท้องจะคลอดมากกว่าเจ็บช่องคลอดตอนคลอดค่ะ ตอนโดนกรีดคือไม่รู้สึกเจ็บเลย(ไม่แน่ใจว่าโดนฉีดยาชารึป่าว)

จ้าแม่ ตอนนี้ภาวนาให้ปวดแปปๆ ละคลอดเลย ไม่อยากปวดนานๆค่ะ 5555

Super Mum

ตอนจะคลอดเจ็บไปหมดทั้งท้องเลยค่ะ คลอดแล้วก็โล่งมากกกกกก แต่เหนื่อยและเจ็บรอคลอดทรมานกว่าค่ะ

สู้ๆ ค่ะแม่

แม่บ้านนี้ท้องที่5แล้วจ้า ไม่ต้องกัวนะ ปวดแปบเดียวเดวอึดใจเดวเดี๋ยวได้เจอลุกหละค่ะ

ตื่นเต้นแทนเลยค่ะ จะปวดช่วงล่างมากค่ะ ปวดจิมิค่ะ ปวดร้าวสะโพกลงหน้าขา สู้ๆค่ะคุณแม่

✌️✌️✌️ค่ะ

อย่ากังวลค่ะแม่...ปวดจร้า หนักพอสมควร แต่พอทนได้นะคะ ธรรมชาติสร้างมา สู้ สู้ค่ะ✌✌

อธิบายไม่ถูกจร้า รู้แค่ว่าปวดมากๆ ร้อนๆหนาวๆเหงื่อออก ปวดแบบหน้าซีดไปเลยยคะ

ปลอดภัยทั้งแม่ทั้งลูกนะคะ