60 ตอบกลับ

ท้องสวยมากเลยค่ะแม่ บ้านนี้15 ธันวาคมค่ะ คิดว่า น้องมาเดือนธันวาคมแน่ๆ เพราะน้องยังไม่กลับหัว และไม่เจ็บไม่หน่วงท้องแต่อย่างใดเลยค่ะ 😂 ดิ้นเก๊งเก่ง

กำหนดตามที่ซาว 5ธ.ค.ค่ะ ถ้าตาม ปจด.30พ.ย.รอดูหมอจะผ่าให้วีคไหนลุ้นมากแม่อยากแตกแล้วอึดอัดมากท้องไม่มีพื้นที่ตรงไหนหย่อนแล้วอิแม่นับวันรออย่างเดียว🤣🥰👶

ใช่ค่ะเป็นทุกคืนนอนไม่หลับดิ้นเก่งมากดิ้นทีเจ็บมดลูกไปหมดกว่าจะนอนได้ตี3ไปแล้ว😓🥰✌️

1 ธันวาค่ะ อยากคลอด 5 ธันวา วันมงคล แต่ขึ้นอยู่กับน้องว่าอยากออกมาตอนไหน ครบ 37วีคเมื่อไร จะเริ่มออกกำลังกายเตรียมพร้อมคลอดค่ะ

รอให้ครบ37วีคแล้วกินสัปปะรด นั่งท่าผีเสื้อ เดินบ่อยๆ เร่งคลอดธรรมชาติค่ะ อีกอาทิตย์เดียว แม่จะเริ่ม

TapFluencer

บ้านนี้ก้อ2ธันวาคมเหมือนกันค้ะ ปวดจิมิขึ้นทุกวันเลย ลุกนอนลำบากเจบปวดไปหมดเลยค้ะ คิดว่าจะเเตกเดือนนี้เหมือนกันค่ะ🤣

ทีมเดียวกันเลยค่ะ แต่ไม่รู้จะย้ายทีมไหม ปากมดลูกเปิดแล้ว มูกเลือดออกแล้วแต่หมอให้ประครองน้องไว้ก่อน

ทีมเดียวกันเลยค้า 5 ธ.คแต่มีความรุ้สึกว่าจะมากลางๆเดือนนี้แน่5555 แม่เริ่มจะคลานแทนเดินแล้วว🤣🤣

วันเดียวกันเลยค่ะ แต่ถ้านับตามวิค ได้ตั้งแต่ เดือนนี้เลยค่ะ แอบกลัวย้ายทีม เหมือนกันค่ะ☺️

ทุกวันนี้นับวันรอ แล้วค่ะ😂

ทีม3ธันวาค่ะ เงียบกริบไม่มีอาการอะไรเลยแม่ ดิ้นดีปรกติ รอให้น้องกำหนดวันเอง

บ้านนี้2ธันวาค่ะ หน่วง เหน็บท้องช่วงล่างไปหมด โก่งตัวทั้งวันทั้งคืนเลยด้วย

ทีมเดียวกันเลยคะแม่ กำหนด 5 ธันวา แม่ท้อง 2 กลัวย้ายทีมมาเดือนนี้จังเลยคะ 😅