13 ตอบกลับ

เคยอ่านเจอเค้าว่าสาเหตุที่ตอนกลางวันดิ้นน้อยกว่าตอนกลางคืนเพราะ ตอนกลางวันคุณแม่จะขยับร่างกายทำโน่นนี่ตลอดเวลา เปรียบเหมือนเป็นการไกวเปลกล่อมให้เค้าหลับ แต่ตอนกลางคืนคุณแม่นอนนิ่งๆเลือดสูบฉีดได้ดี เค้าได้รับออกซิเจนมาก จะทำให้เค้าตื่นค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะแม่ ตอนกลางวันดิ้นน้อย ตอนกลางคืนดิ้นดีแบบไม่ได้นอนเลยค่ะ คุณหมอแจ้งว่าถ้า 3เวลาหลังอาหาร นับรวมกันดิ้นมากกว่า10ครั้งถือว่าเป็นเรื่องปกติค่ะ แต่ถ้านอ้ยกว่า10ครั้งให้รีบไปโรงบาลเลยค่ะแม่

ขอบคุณค่ะแม่🙏💕

ปกตินะคะ​ คุณหมอที่เราฝากท้องบอกเด็กชอบตื่นกลางคืนนอนตอนกลางวัน​ ของเรากลางวันแทบไม่ค่อยดิ้น​ จะดิ้นเก่งตอนหลังมื้อเย็น​ กับช่วงตี4-5​ ตอนนี้28wค่ะ

ตอนกลางคืนเป็นช่วงที่แม่ใช้พลังงานน้อยที่สุดเลือดเลยหล่อเลี้ยงสะดวกน้องเลยดิ้นเยอะค่ะแม่

VIP Member

ของเราดิ้นทั้งคืนเลยคะ กลางคืนนับไม่ถ้วนเลย กลางวัน เราจะสังเกตแค่หลังกินข้าวคะ

วันนึงนับได้เกิน 10 ครั้ง ถือว่าปกติค่ะคุณแม่ เราก็ดิ้นกลางคืนเก่งเหมือนกันเลย

เป็นจ้า กลางวันเงียบกริบ พอกลางคืนปิดไฟจะนอนเปิดคอนเสิร์ตแดนซ์ทั้งคืน

VIP Member

ปกติค่ะ บ้านนี้ดิ้นน้อยมาก ขอให้แค่น้องขยับตัวแม่ก็โล่งใจล่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่🙏💕

ของเราลูกก็ชอบดิ้นตอนกลางคืนเหมือนกันจ้า

ปกติจร้า บ้านนี้ก้อเป็นกลางคืนจะคึกจัด