34 ตอบกลับ

แนะนำให้ไปฝากนะคะ เพราะคุณหมอจะได้ตรวจดูว่าพัฒนาการของน้องเป็นยังไงบ้างสมบูรณ์แข็งแรงหรือผิดปกติตรงไหนไหม แล้วก็จะมียาบำรุงให้ทานค่ะ ควรหาเวลาไปนะคะเพื่อเจ้าตัวเล็ก👶🏻

ขอบคุณค่ะ

แล้วทำไมไม่ไปฝากคะแม่ ถ้าติดเรื่องเงินก็ไป รพ รัฐก็ได้นะคะ ค่าใช้จ่ายไม่แพง ควรรีบฝากดีกว่าเพื่อตัวคุณแม่เองและลูกในครรภ์ด้วยนะคะ

อาการดีขึ้นแต่ถ้ายังไม่ฝากก็ยังไม่ถือว่าดีนะคะ แม่ไม่กังวลหรอคะตอนที่ยังไม่ได้ซาวด์ ขนาดบ้านนี้ฝากเร็วไปตามนัดทุกครั้งไม่เคยขาด ตรวจโรคอะไรทุกอย่างก่อนอายุครรภ์3เดือนนี่ผ่านทุกอย่างแล้วยังกังวลเลยค่ะแม่

ควรรีบฝากตั้งแต่แรกๆเลยค่ะ เพราะคุณหมอจะได้ตรวจความปกติของลูกและแม่ ถ้ามีความเสี่ยงในอะไรก็ตามคุณหมอก็จะคุยเรื่องการยุติการตั้งครรภ์ค่ะ

VIP Member

แนะนำแม่เอาเวลามาเขียนกระทู้ไปฝากครรภ์ดีกว่าแม่ไม่ต้องถามใครเลยว่ามีผลเสียอะไรไหม มันมีแน่นอนค่ะเด็กควรได้รับยาแม่ควรได้รับวัคซีน

VIP Member

ตอนนี้เราก็ท้อง3เดือนกว่าฝากตั้งเเต่4wเลยยิ่งฝากเร็วยิ่งดีกับเด็กเเละตัวเเม่เองเสาร์นี้ก็จะได้ฉีดยาเเล้วค่ะ

Super Mum

แล้วหมอไม่นัดครั้งต่อไปหรอคะแม่ ความจริงไปหาครั้งแรกก็เหมือนการฝากครรภ์แต่หมอจะนัดตรวจครั้งต่อไปเลย

ฝากเรียบร้อยแล้วค่ะ แต่หาเด็กไม่เจอ

แนะนำฝากครรภ์ดีกว่านะคะ จะได้ยามากินบำรุงลูกด้วย ฝากช้ากว่านี้อาจมีผลเสียต่อเด็กในท้องได้ค่ะ

ควรรีบฝากค่ะ เพื่อดูความปกติของเด็กก่อนอายุครรภ์ 4 เดือน ควรได้รับการเจาะเลือด ตรวจค่าต่างๆ

ควรรีบฝากค่ะเพื่อที่คุณหมอจะได้ดูพัฒนาการของน้อง พร้อมทั้งยาบำรุงสำคัญมากนะคะ

ขอบคุณค่ะ

ควรฝากค่ะ หมอจะให้ยามาบำรุง ช่วงแรกๆสำคัญมากนะคะ ไม่ควรปล่อยเวลาผ่านไปเฉยๆ