193 ตอบกลับ

ไม่นะ อยู่ที่ตัวเรา ว่าเราจะรับได้ไหม ถ้าเรารับได้ ทุกอย่างก็ไม่ใช่ปัญหา สู้ๆนะ หนูอายุ17 ท้องจะ3เดือนแล้ว แต่ยังไม่กล้าบอกแม่เลย น่าเศร้า

บอกแล้วค่ะ ไม่มีใครว่าอะไรเลย แมีเสียใจที่รู้ว่าเรียนำม่จบ แต่แม่ก็ดีใจที่มีหลานค่ะ

เรา16​ ตอนนี้ก้24+5วีคแล้วไม่เคยคิดจะเอาออกไม่เคยอายเลยที่มีเขา​ เราเคยแท้งไปคนหนึ่งแล้วเสียใจมาก​ สู้ๆนะคะแม่ยังไงก้เลือดเนื้อเรา

ท้องตอนไหนก้อไม่น่าอายเท่าเราเอาเดกออก ยุที่เรารับได้หรือป่าวที่เค้าเกิดมาตอนที่เราไม่พร้อม แต่เราก้อต้องเลี้ยงเค้าให้ดีที่สุด

ทำไมต้องอายน่ะหนูอายุแค่21เองท้องจ่ะครอดแล้วค่ะชุดครุมท้องก็ไม่ได้ไส่ใส่แต่ชุดทำงานรัดๆแต่ไม่ได้รัดจนอึดอัดน่ะค่ะน่ารักอออก

ไม่น่าอายค่ะเพราะอย่างน้อยๆก้อยังยอมรับและอยากจะดูแลเด้ก. คนแก่บางคนโตเปนสาวแล้วท้องแต่ไม่อยากดูแลแบบนั้นสิค่ะน่าอายกว่าเยอะ

เรา17ท้องจะ4เดือนแล้วค่ะ ถ้าเรามีความรับผิดชอบยอมรับในสิ่งที่มีมันไม่น่าอายหรอกค่ะ ลูกก็คือของขวัญที่ดีที่สุดสำหรับเราแล้วค่ะ

เราเลี้ยงของเราเองไม่ได้มีใครมาช่วยชักหน่อย ปากคนก้อพุดไปเรื่อยแหระค่ะ ตอนนี้ทำตัวตามสบายนึกถึงลูกดีกว่าค่ะ อย่าสนใจเลยค่ะ

ค้ะ ก้แต่งงานแล้วแหล้ะค้ะแต่อีป้าแถวบ้านชอบพูดมากชอบสาระแน

เราก็อายุ 18 จ้าา ตอนนี้ท้องได้ 4 เดือน น้องเกิดประมาณ 31 มกราคม เราก็ 19 พอดี เราไม่อายจ้าา เขาเกิดมาแล้วยังไงก็ต้องเลี้ยง จ้า

เพื่อนเรา ตอนนั้น อายุ 14 ปี ก็ท้องแล้วค่ะ ตอนนี้ก็ อายุ20 กันแล้ว ลูกมันก็เข้าร.รแล้วค่ะ น่ารักดีนะคะ ไม่เดือดร้อนใคร 👶🏻✌️💕

ไม่น่าอายหรอกค่ะ ถ้ามีแล้วไม่รับผิดชอบน่าอายกว่าค่ะคุณแม่ 😍 พี่อยากมีตั้งแต่อายุน้อย ๆ แต่กว่าน้องจะมาก็แตะ 28 แล้วจ่ะ😅

ของหนูแฟนเค้าอยากมีค้ะ แต่ไม่คิดว่าจะมาเร้วขนาดนี้😄