52 ตอบกลับ

ตรวจสิค่ะถ้าเลยวันที่ประจำเดือนจะมาจะรู้ว่าท้องรึเปล่า ที่จริงดูแล้วก็ฉลาดนะค่ะทำไมไม่ใส่ถุงยางตอนมีอะไรกันหละค่ะจะได้ไม่ต้องมากังวนว่าจะท้องรึเปล่า

VIP Member

"มีความรุ้ว่ามีอะไรกับแฟนตอนเป็นประจำเดือนจะไม่ท้อง"🙄🙄 นี่เรียกว่ามีความรุ้แล้วใช่ไหมค่ะ?? "แถมกินยาคุมฉุกเฉินด้วย"นี่คือมีความรุ้...แต่กลัวท้อง🤔🤔

VIP Member

เรียนดีข้อนี้หนูควรจะทราบนะว่าควรไปซื้อที่ตรวจจ๊ถึงจะทราบท้องหรือไม่ท้อง ต่อให้เป็นด๊อกเตอร์ก็ไม่ทราบได้นะท้องไม่ท้องถ้าไม่ตรวจ

เกรดเฉลี่ย มากน้อย วัดไม่ได้หรอกหนูว่าสก๊อยไม่สก๊อย ตะกระเสื่อมมากลูกสาว แนะนำให้ซื้อที่ตรวจมาตรวจนะคะ ถ้าท้องก็ดูแลน้องดีๆนะ

เกรดอาจบอกความรับผิดชอบเรื่องเรียน มีแนวโน้มโอกาสในอนาคต..แต่ก็ไม่เสมอไป ทุกอย่างมีเหตุผลและองค์ประกอบมากมาย ชีวิตที่ดีและมีความสุขไม่ได้มีสูตรสำเร็จตายตัว มีสติ คิดดี ทำดีไว้ จะได้ไม่ต้องมานึกเสียใจกับการกระทำตัวเองในภายหลังนะคะ

ตรวจเลยค่ะ เพราะบางคนก็มีอาการ แต่บางคนก็ไม่มีอาการอะไรใดๆเลย ส่วนอย่างอื่น .. อ่านเอาจากทุกความเห็นเลยค่ะ ชัดเจน

ถ้าไม่พร้อมก็ป้องกันดีๆ สงสารเด็กที่จะเกิดด้วยอย่ารักแต่สนุก คิดถึงเด็กที่เขาไม่รู้เรื่องอะไรกับคุณด้วย

อย่าลืมหาความรู้การฝากครรภ์และเลี้ยงเด็กด้วยนะคะ แล้วลืมไปรึเปล่าคะว่าการใส่ถุงก็ป้องกันโรคด้วยนะ

การคุมกำเนิดคือการใส่ถุงยางอนามัยค่ะ ไม่ใช่การมีเพศสัมพันธ์ตอนมีประจำเดือน หรือการกินยาคุมฉุกเฉิน

VIP Member

ตามไปเม้นท์โพสต์พี่เหรอคะนู๋ เก่งขนาดนี้ทำไมไม่แสดงชื่อล่ะคะ ใครไม่เห็นด้วยคือตามเลยเหรอคะ

ความคิดที่ว่าถ้ารุ้ว่าท้องเเล้วจะทำแท้งเลย !!?? คือออ!?? ยังมีความเป็นคนอยู่ไหมนิ้ พูดขนาดนี้ล้ะ