แก้มแตก แดง

อากาศหนาวแล้ว มีบ้านไหนแก้มแตก แก้มแดงบ้างใคร แม่ๆมีวิธีการยังไงกันบ้างค่ะ

แก้มแตก แดง
11 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

หลังอาบนำ้ ตอนตัวเปียกหยดออยล์สัก2-3หยด ลูบตามใบหน้า และ ลำตัว แขนขา เช็ดตัวให้แห้งทาวาสลีน ไม่ทาแป้งให้น้องค่ะ

Post reply image
VIP Member

เอาปิโตเลียมเจลลี่โปะค่ะ เราใช้ของเมดเมกเกอร์ ไม่มีสีไม่มีกลิ่นไม่แพ้จ้า

เป็นค่ะ เราก็หมั่นทาครีมให้ลูกบ่อยๆ ครีมทาผิวเด็กนะค้ะ

VIP Member

บ้านนี้ใช้เบบี้ออยค่ะ อาบน้ำให้น้องเสร็จแล้วทาเลย

บ้านนี้ก็เป็นใช้ครีมยูเซอรีนหายเลยค่ะ

ใช้บีเพนเทนค่ะหายแล้วก็เริ่มลอก

VIP Member

แดงมากเลยค่ะ บ้านนี้ใช้วาสลีน ทา

VIP Member

บ้านนี้ใช้ครีมจอนสันค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ก็แดงค่ะโดนลม

เเม่บ้านนี้ทาออย