แชร์ประสบการณ์ตอนทัองกันหน่อยจ้าา

อาการอะไรตอนท้องที่คุณแม่รู้สึกว่าทรมานที่สุดดด เช่น แพ้ท้อง ท้องอืด กรดไหลย้อน ปวดตัว ปวดขา ปวดหลัง เม้นเลยจ้าา

แชร์ประสบการณ์ตอนทัองกันหน่อยจ้าา
1821 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เวลาที่ทรมานที่สุดคือ... ตอนจะนอนแล้วหายใจไม่อิ่ม ง่วงนอนมากๆแต่หลับไม่ได้ กว่าจะหลับได้เป็นชั่วโมงๆ นี่แหละคือสิ่งที่ทรมานที่สุดสำหรับเราค่ะ

อ่านเพิ่มเติม
VIP Member

ไตรมาสแรกคือแพ้ท้องค่ะ ส่วนไตรมาส2ต้นๆคือปวดฟันปวดเหงือ ส่วนตอนนี้คือเรื่องขับถ่ายค่ะ ท้องแอบโตแน่นท้องทรมานไปหมด หายใจก็ไม่ค่อยสะดวก

ตอนใกล้คลอด ก้มเก็บสบู่ตอนอาบน้ำ เส้นยึด เดินไม่ได้เกือบอาทิตย์​ค่ะ อีก1-2อาทิตย์​ต่อมาก็คลอด ท้องต่อไปไม่ใช้แล้วค่ะสบู่ก้อน เข็ดเลย😆😆

แพ้ท้องค่ะ หลังสัปดาห์ที่ 4-10 ยังแพ้ต่อเนื่องค่ะ รอนับวันเมื่อไหร่จะพ้นการแพ้สักที จมูกเร็วมากไม่ชอบเลย เพราะจะทำให้อ้วกตลอดเวลาค่ะ

อาการเจ็บท้องรอคลอด นี่ทรมานสุดแล้วค่ะ "แต่ก็คุ้มค่ากับการทรมาน" รองลงมา ก็คง เป็น กรดไหลย้อน ถึงกับนอนไม่ได้ แสบร้อน ทุรนทุราย

VIP Member

กรดไหลย้อนค่ะ เกิดมาไม่เคยเป็นเลย เป็นตอนมีเบบี้นี้แหละค่ะ ทรมานมาก ท้องแรกด้วยค่ะไม่แพ้อะไรเลย ดีตรงนี้แหละคะแม่บ้านนี้ 😂

แพ้ท้องช่วงเย็น 4โมงเย็นปุ๊ปอาการมาทันทีพะอืดพะอม กินอะไรไม่ได้อ้วกจนถึงดึกๆเลยบางวันเป็นเยอะจนนอนร้องไห้เลย ทรมานสุดๆค่ะ

แพ้ท้อง อ้วก เหม็นทุกอย่าง กรดไหลย้อน ไม่ชอบดื่มน้ำ เหม็นสามี หิวตลอด แต่กินไม่ได้ ไม่ร่าเริง เพลียตลอด ทมารมาก ท้อง2

แพ้ท้อง เวียนหัวเหม็นกับข้าวพวกของทอดทุกอย่างเรยคะ นอนทั้งวันยันเข้า3เดือน ทรมานหนักมากท้อง2. ส่วนท้องแรกใม่มีอาการแพ้จร้า

ปวดหลัง​ เมื่อยขา เหนื่อย​เหมือนใจจะขาด​ ฉี่บ่อย​ อึดอัด​ หงุดหงิด​ไปหมด​ อยาก​นอน​ ไม่​อยาก​ทำอะไร​เลย​ หายใจยังเหนื่อย​