11 ตอบกลับ

ถ้าไม่มีเลือดออก ถือว่าปกติค่ะ ช่วงนี้นอนพักเยอะๆนะคะระมัดระวังมากขึ้นอย่าเดินเยอะอย่ายกของหนักค่ะ

ปกติค่ะ เราก็เป็นค่ะ หทอเคยบอกว่ามดลูกขยายตัวค่ะ ส่วนตัวเป็นตั้งแต่ท้องแรก ตอนนี้ท้องสองแล้วค่ะ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ

บ้านนี้ตอนท้องอ่อนๆ หน่วงท้องเหมือนเป็นประจำเดือน เป็นจนถึง23วีคถึงหาย ร้องไห้ทุกวัน

หมอบอกถ้าไม่มีเลือดออกเป็นปกติค่ะ มดลูกขยายตัว

ของแม่บ้านนี้ก็ปวดค่ะ 7weekแล้วก็ยังปวดค่ะ

หลายครั้งเลยค่ะ แม่ไม่แน่เพราะทำงานด้วยพอเจ็บก็จะแอบมานั่งพักค่ะ

ปกติ บ้านนี้5เดือนเหมือนกัน ปวดหน่วงท้อง

ขอบคุณค่ะ

Super Mum

ปกติค่ะแม่ มดลูกขยายตัวค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะ ตอนนี้กังวลมาก

ขอบคุณค่ะ

ปกติจ้า 8+5วีคก็เป็น

มดลูกขยายตัวค่ะแม่

มดลูกขยายค่ะ