17 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ตอนนี้อายุครรภ์34w ค่ะ บ้านนี้มีเลือดออกที่ช่องคลอดและท้องแข็งทุกห้านาที พึ่งกลับจาก รบ.วันนี้ค่ะ ต้องนอนโรงพยาบาล3วัน2คืนโดนให้ยาระงับคลอดกับยากระตุ้นปลอดเด็กค่ะ ต้องขับถ่ายที่เตียงตลอดห้ามลุกเดิน ทรมานมาก ห้ามญาติเข้าเยี่ยมห้ามใช้โทรศัพท์ด้วยที่ รบ.รัฐค่ะ แต่บุคลากรทางการแพทย์ใจดีมากค่ะดูแลดี มาเช็กคลื่นหัวใจน้องบ่อยมาก

ได้ยาระงับคลอดทางน้ำเกลือ และยากระตุ้นปลอดเด็กสี่เข็ม หมอบอกว่าถ้าปวดท้องอีกครั้งคือต้องคลอดอย่างเดียวไม่สามารถให้ยาได้อีกแล้ว ต้องดูแลตัวเองดีๆต้องค่อยๆเดินลุกนั่ง

เป็น​ค่ะตอนอายุ​ครรภ์​34+ท้อง​ปั้น​แข็ง​ถี่​ไปหา​หมอ​ปาก​มดลูก​เปิด​2.5​เซน​โดน​ยับยั้ง​การคลอด​และ​กระตุ้น​ปอด​ลูก​4​เข็ม​นอน​4​คืน​5​วัน​ พอกลับมา​อยู่​ได้37+3วันถึงคลอด​ นอนไปค่ะแม่ทำตามหมอและพยาบาลบอก​ ขอให้แข็งแรง​ทั้ง​แม่​และ​ลูก​นะคะ​ออกมาแข็งแรง​มาก37+3นน.3290กรัม

คลอดเองค่ะแม่

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ตอนนั้นอายุครรภ์ได้ 33+1วัน มีมูกออกมา แล้วท้องแข็ง ไปหาหมอ ปากมดลูกเปิด2 เซ็น หมอก้อให้ยาระงับคะ จนตอนนี้ยังไม่ออกเลยคะ จะครบกำหนดแล้ว สู้ๆน่ะคะ คุนแม่

บ้านนี้ได้ฉีกกันคลอดก่อนกำหนดทุกอาทิตจนกว่าจะเก้าเดือน สบายใจลำบากตูด

สู้ๆนะคะ บ้านนี่ก้อ38+3. เปิด1เซ็น.. กลับมาสังเกตอาการที่บ้าน😅

สู้ค่ะแม่...เป็นกำลังใจให้ค่ะบ้านนี้37+3ยังเงียบอยู่เลย

สู้ๆนะคะคุณแม่ ขอให้น้องและแม่ปลอดภัยแข็งแรงนะคะ

เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ๆนะค่ะ

บ้านนี้38+5ทำไมเงียบจังเลย555

แข็งแรงๆนะแม่ สู้ๆจ้า