9 ตอบกลับ

เคยเป็นเหมือนกันค่ะ แต่ตอนนี้ 26 สัปดาห์แล้ว หายแล้ว คุณแม่ไม่ต้องตกใจนะคะ ขอแค่ไม่มีเลือดค่ะ

มดลูก กับกล้ามเนื้อ อุ้งเชิงกราน กำลังขยาย และเตรียมพร้อมรองรับลูกค่ะ

ถ้าไม่มีเลือดออกไม่ต้องกังวลค่ะ จะปวดนั่นปวดนี่ไปอีกจนชินค่ะ

ค่อยโล่งใจไปนิดนึงค่ะ กลัวจะเปนอะไร

ปกติคะ มดลูกขยายตัว ไม่ต้องกัลวล ถ้าไม่มีเลือดออก

ขอบคุณค่ะ🥰🥰

เคยเป็นเหมือนกันค่ะมดลูกขยายไม่เป็นไรค่ะ

VIP Member

ถ้าไม่มีเลือดออกร่วมด้วยคือมดลูกขยายคะ

มดลูกขยายค่ะ(กรณีไม่มีเลือดถือว่าปกติ)

เป็นเหมือนกันค่ะ 🥺

มดลูกขยายค่ะ