กินยังไงให้ลูกออกมาจ้ำหม่ำน่ารักคะ ???

อยากให้ลูกออกมาจ้ำหม่ำ น่ารักๆทตอนนี้30weekแล้วยังบำรุงทันไหมคะ

9 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

บ้านนี้กินปกติค่ะ ไม่ได้บำรุงเน้นอะไรพิเศษเลย กินนม กินข้าวปกติ ส่วนตัวชอบกินผักผลไม้อยู่แล้ว เป็นคนอ้วนค่ะ แต่ไม่ชอบกินขนมหวาน หรืออาหารรสชาติหวาน ตอนนี้นำ้หนักลูกเกินเกณฑ์ไปไกลแล้ว งงเหมือนกันค่ะ 555 หมอแอบขู่ว่าจะคลอดเองไหวมั้ย ท้องแรกค่ะ 8 เดือนแล้ว น้ำหนักขึ้น6กกค่ะ

5y ago

ส่วนตัวอยากให้ลูกจ้ำม่ำนะคะ 55555 แต่ก็แอบกลัวคลอดยาก อาทิตย์หน้าถึงจะรู้ค่ะว่าลูกนนไปถึงไหนแล้ว ^^ ตอน28w น้องก็ไป1460 แล้ว 😅 ตอนนี้32+4 ค่ะ 🤗 สู้ๆนะคะแม่ ใกล้จะคลอดแล้ว 🙏🏼

ช่วงนี้แม่กำลังเน้นบำรุงอยู่เหมือนกันค่ะ33wแล้ว​ อีกไม่นานก็จะเจอตัวเล็กบำรุงเค้าหน่อย​ อัดผลไม้​ นม​ เนื้อไม่เท่าไหร่ช่วงนี้กินเนื้อไม่อร่อย😅 ไข่ก็เช่นกันกินไม่ค่อยได้เพราะก่อนหน้านี้กินมาเยอะช่วงหลังๆมากินไม่ค่อยได้เลยค่ะจะอวกแต่ก็มีฟืนกินบ้างค่ะ

น้ำหนักลูกเท่าไหร่เเล้วคะ บ้านนี้29wน้ำหนักลูก1480เเล้ว หมอเเอบบ่นว่าเยอะเกิน ทั้งที่ไม่ได้เน้นบำรุง เเค่เป็นคนกินข้าวเยอะ ตอนนี้หมอให้คุมน้ำหนักคะ

VIP Member

ส่วนตัวคิดว่าให้นน.ตามเกณฑ์ดีสุด ตัวใหญ่เกินจะคลอดลำบาก ค่อยออกมาโตข้างนอกดีกว่า คนนี้หลาน ตอนคลอดนน.2700 ในรูป4เดือน ตัวเป็นหมีเลย

Post reply image

30สัปดาห์เท่ากันเลย น้องได้ 1,685 แล้ว กิน นม กล้วย ไข่ กับเนื้อสัตว์ บ้านนี้กินได้ไม่เยอะเลยต้องเลือกกิน

VIP Member

ทันจ้า ไข่ต้ม+กล้วย+นม นมกินสลับๆนะคะ อย่ากินนมวัวอย่างเดียว ไม่ต้องอัดเยอะไป เยอะไปลูกก็แพ้ได้ค่ะ

บ้านนี้ 29+3 ลูกหนัก 1,668 แม่ว่าน้ำหนักลูกเยอะเกินไปไหมคะ

5y ago

ไม่นะคะบ้านนี้ตอน30w.​ น้ำหนักในครรภ์​ 1800g หมอยังว่าปกติ

VIP Member

เนื้อ นม ไข่ต้ม กล้วยค่ะ

ตามคะ