16 ตอบกลับ

แต่งได้ค่ะ

แต่งได้ค่ะ เราแต่งตลอด และปรึกษาคุณหมอแล้วค่ะ ..

เราแต่งปกติเหมือนตอนไม่ท้องเลยค่ะ ตามกฏหมายสารอันตรายเขาจะใส่ในเครื่องสำอางค์ไม่เกินเปอร์เซ็นที่กฏหมายกำหนดอยู่แล้ว ซึ่งไม่เป็นอันตรายกับคุณแม่ตั้งครรภ์ กรณีที่เป็นสินค้ามียี่ห้อมีอย.ถูกต้องนะคะ ไม่ใช่ครีมตามเน็ต

ใช้ได้จ้า

VIP Member

ทางที่ดีก็อย่าแต่งค่ะ เครื่องสำอางมันมีสารเคมี แต่ถ้าจะมีต้องไปงานไปอะไรนาน ๆ จะแต่งทีก็ได้ค่ะ

คุณหมอเราไม่เคยห้ามเลยค่ะ เครื่องสำอางที่แม่ๆไม่ใช้กัน อาจเพราะความเสี่ยงด้านฮอโมน บางคนเกิดอาการแพ้เป็นสิวเป็นฝ้าอะไรแบบนี้มากกว่า แต่พวกวิตามินเอ หรือสารรักษาสิวควรเลี่ยงค่ะ อยากรักษาสิวเราแนะนำพวกสมุนไพรเช่นมะขาว ขมิ้นผงพอกหน้ามากกว่า

เครื่องสำอางเราใช้เคาเตอร์แบรนด์นะคะ ครีมตามเน็ต ครีม sme ที่เน็ตไอดอลใช้นี่ไม่เคยแตะค่ะ กลัว