63 ตอบกลับ

ลักษณะของท้องบอกเพศ "ไม่ได้" ค่ะ มันขึ้นกับสรีระร่างกายของแต่ละคนในช่วงเวลาที่ตั้งท้องค่ะ "ไม่เกี่ยวอะไรใดๆ"กับเพศของลูกทั้งสิ้นเลยค่ะ ยกตัวอย่างจากประสบการณ์จริงนะคะ คุณแม่เราตั้งท้องสามท้อง ท้องแรกคุณแม่เราท้องกลม ท้องที่สองท้องแหลมมากสะดือคว่ำ ท้องที่สามแหลมนิดๆสะดือจุ่น *แต่* ได้ลูกสาวทั้งสามท้องค่ะ และมีอีกหลายบ้านมากค่ะ ที่ท้องกลม สะดือหงายได้ลูกชาย (คนมักจะบอกกันว่าต้องท้องแหลมสะดือคว่ำได้ลูกชาย) และ ท้องแหลม สะดือคว่ำได้ลูกสาว (คนมักจะบอกกันว่าต้องท้องกลมสะดือหงายได้ลูกสาว) วิธีการรู้เพศของลูก มีแค่ 3 วิธีเท่านั้น คือ 1.อัลตราซาวด์ 2.ผลน้ำคร่ำ 3.ผลเลือด nifty ค่ะ

ท้องกลมแบบเดียวกันเลยค่ะ บ้านนี้ลักษณะท้องแบบนี้เลย ได้ลูกสาวทั้ง4ท้อง แต่ลักษณะท้องก็บอกไม่ได้ว่าจะได้ชายหรือหญิงค่ะ

ขอให้สมหวังนะคะแม่

กลมน้ะค่ะ ถ้าแหลมจะยื่นออกแล้ะเล้กกว่านี้ค่ะ ขนาดท้องบอกเพศไม่ได้ค่ะ ต้องซาวดูดูค่ะถึงจะจะรู้

ลักษณะท้องเหมือนแม่บ้านนี้เลย น้องเป็น ผช.ค่ะ ลักษณะท้องกลมท้องแหลมไม่สามารถบอกเพศได้จ้าแม่

มาลุ้นรางวัลชุดชั้นในให้นมบุตร จาก Sabina จำนวน 20 รางวัล มูลค่ารวม 10,000 บาท ฟรีๆ กันจ้า คลิก >> http://bit.ly/2KL6MIb

บ้านนี้ท้องแหลมคะลูกสาวคะ ไม่เกี่ยวคะว่าท้องกลมต้องเป็นลูกสาวท้องแหลมต้องลูกชาย💞💞💞

ลักษณะท้องบอกเพศไม่ได้หรอก เราท้องกลม ได้ ผญ. เพื่อนเราท้องแหลมก็ได้ ผญ. เหมือนกัน

ลักษณะท้องบอกเพศไม่ได้นะคะ แต่ถามว่ากลมหรือแหลม ดูจากรูปแล้วท้องกลมค่ะ

VIP Member

ตอนแรกคิดว่าจะได้ผู้หญิงไปซาวได้ผู้ชายยย #ตรงสะดือเป็นรอยเจาะเด้ออ🤣🤰

เราว่ามันไม่เกี่ยวกันนะ จากประสบการณ์แม่ลูก3 ท้องกลมทุกท้อง ญ2 ช1