8 ตอบกลับ

มีแค่ชุด ผ้าขนหนู ผ้าห่อตัว แพมเพิส ผ้าอ้อมหรือผ้าเช็ดนำ้ลายก็ได้เอาไว้เช็ดนมที่น้องอาจกินหก แผ่นซับนม สบู่อาบสระสำหรับแรกเกิด ถุงมือถุงเท้าหวมกพอได้ใช้หากลูกไม่ป่วยทิชชู่เปียกอันละ 12 บาทในเน็ต แนะนำให้เอาไป 4-5 อันสำหรับ 3 วัน แรกเกิดอึฉี่บ่อย ซื้อแพมเพิสถุงใหญ่เลยค่ะถึงคุ้ม อย่าลืมชุดกลับบ้านทั้งแม่ทั้งลูกคนละชุดนะคะ

ผ้าอ้อม8-10 ถ้าโรงบาลไม่ให้ใช้แพมเพิสก็เอาติดไปเพื่อคะ น้องจะฉี่บ่อย เสื้อผ้า5-6ผืน ผ้าเช็ดตัว2-3 ผืน ผ้าห่ม ผ้าห่อตัว 1-2 ผืน ถุงมือ/ถุงเท้า/หมวก ครีมอาบน้ำ แป้ง แพมเพิ้ส ทิชชู่ผืนใหญ่/ทิชชู่เปียก แผ่นรองฉี่ติดไปคะเพื่อที่โรงบาลไม่มีให้ ประมาณนี้

เรายกไปเป็นลัง กระเป๋าตัวเองกับแฟนอีก 2 ใบ 55555 บ้าหอบฟางมาก ที่ใช้ก็เสื้อผ้า ผ้าอ้อม แพมเพิ้ส ทิชชู่เปียก ผ้ายางรองฉี่ คอตตบัต สำลีก้อน มหาหิงคุ์ ครีมอาบน้ำ ติดครีมทาผื่นไปเผื่อของลูกแค่นี้ค่ะ ห้องพิเศษรพ.เรามีผ้าอ้อมให้

ขอบคุณค่าา🥰

เสื้อผ้าน้องแบบผูกหน้า4ชุด ถุงมือถุงเท้าหมวก ผ้าอ้อม ผ้าขนหนู ผ้าห่อตัว แพมเพิสnb เช็ดชู่เปียก น้ำยาซักผ้าระหว่างอยู่โรงพยาบาล ของใช้ของแม่ เอกสาร

บ้านนี้13พค.ค่า แงง เตรียมขอยังไม่ค่อยครบเยยย

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า✌️

คลอด12พ.ค พร้อมกันเลยค่ะ

คลอดพร้อมกันเลยค่ะ