23 ตอบกลับ

VIP Member

ช่วง6เดือนที่ท้องเริ่มชัดแล้ว ติดตอนออกไปข้างนอกค่ะ ไปตลาด ไปห้าง ไปข้างนอกที่คนเยอะ เพื่อให้รู้ว่าเราท้อง ระวังไม่ให้คนเดินชนมากกว่าค่ะ ส่วนมากก็ไม่ติดเลยถ้าไม่ได้ไปไหนค่ะ

VIP Member

คุณแม่บางท่านก็เริ่มติดตั้งแต่ตั้งครรภ์เลยก็มีค่ะ ติดไว้ก็ดีนะคะ ป้องกันคนเดินชนท้องเพราะอาจไม่รู้ว่าเราตั้งครรภ์อยู่

เพิ่งเริ่มติดตอน 14 วีคค่ะ จริงๆ ท้องก็ยังไม่ใหญ่ชัดมาก แต่ติดตามความสบายใจตัวเองค่ะ

ติดเวลาออกไปข้างนอกที่คนเยอะๆคะ ช่วงท้อง 3-5 เดือน เพราะ ท้องยังไม่ค่อยออกให้เห็นคะ

เราติดนะแต่ม่ทุกครั้งไม่ค่อยถือติดพอให้คนแก่ที่บ้านม่ด่า

ติดตั้งแต่รู้ว่าท้องคะ เวลาคนเห็นจะได้หลบได้เรา ไม่เดินชน

ติดตั้งแต่รู้ว่าท้องค่ะ แต่บางครั้งก็ลืมติด😆

บ้านนี้ติดช่วง6เดือนค่ะเพราะท้องเริ่มออกนิดๆ

ติดตั้งแต่ท้องได้5wจนตอนนี้ 35wติดอยู่ค่ะ

ติดบ้างไม่ติดบ้าง (ส่วนใหย่ไม่ติดค่ะ)