23 ตอบกลับ

ห้ามบีบ ห้ามเค้น ห้ามไปยุ่งกับมันนะคะ ***เดี๋ยวเสี่ยงคลอดก่อนกำหนด***ค่ะ และต้องใส่เสื้อในกระชับๆไว้อย่างสม่ำเสมอค่ะ หมอที่ศิริราชแนะนำมาค่ะ

ใช่ค่ะ แต่พยายามอย่าไปบีบหรือยถ่งกับมันมากนะคะ เสี่ยงคลอดก่อนกำหนดค่ะ หาแผ่นซับมาแปะไว้ค่ะ

ขอบคุณมากเลยค่ะ

ปกติค่ะเเม่บ้านนี้ก้อไหลตั้งเเต่5เดือนตอนนี้8เดือนเเร้วค่ะเเต่ห้ามบีบนะคะ

เราคลอดก่อนกำหนดเพราะเผลอไปบีบค่ะ แต่โชคดีลูกลูกแข็งแรงปลอดภัย

VIP Member

ปกติ​คะ​ อย่าไปบีบหรือเค้นนะเสี่ยง​ต่อ​การ​คลอด​ก่อน​กําหนด​

VIP Member

ปกติค่ะแม่ บ้านนี้ตอนท้อง3เดือนย้ำนมก็ไหลเหมือนกันจ้า

ปกติจ้า บ้านนี้น้ำนมมาตั้งแต่ตั้งครรภ์ได้3เดือนจ้า

ปกติค่ะ ไหล4เดือนเหมือนกัน 7เดือนก็ยังไหลอยู่

บ้านนี้5เดือนแล้วค่ะ ยังไม่มีน้ำนมออกเลยค่ะ

อันนี้ท้อง3แล้วค่ะน้ำนมยังไม่มีเลย

ปกติค่ะ หาแผ่นซับน้ำนมแปะไว้ กันซึมค่ะ