24 ตอบกลับ

เราว่าอยู่ที่ความสามารถของหมอด้วยนะคะแม่ บ้านนี้ฝากเอกชน หมอไม่เคยแนะนำให้ซาว 4D เลยค่ะ ซาว 2D ให้ตลอด แถมซาวดูปากแหว่งให้ด้วยค่ะ เห็นยันชายรกยาวแค่ไหน แต่หมอบอกว่าถ้าเพดานโหว่ต้องมาลุ้นเอาตอนคลอดค่ะ เพราะ 4D ก็ซาวไม่เห็น

ใช่จ้าบ้านนี้ฝากเอกชน หมอก็บอกเหมือนแบบนี้เลยค่ะ

ฝากท้องกับรพ.รัฐ ก็ซาวด์2D เห็นเหมือนกันจ้า หมอจะซาวด์ให้ ถ้าไม่มีอะไรผิดปกติจะไม่ซาวด์บ่อยจ้า คลีนิกก้ซาวด์ให้ทุกรอบแระด้เสียตัง2000+ทุกรอบ ลูกเกิดก้ต้องไปฉีดวัคซีนทีล่ะ3000+

คลินิกเราฟรี ค่ะ ไม่เสียค่าใช้จ่ายอะไรเลย ไม่ต้องดูเเบบ4D หมอก็ดูออกจร้า ของเราตอนที่ไม่ได้ชาวดูแบบ4D หมอบอกเราเลยว่าลูกปกติ ไม่มีปากแหว่งเพดานโหว่ นะคะคุณเเม่

หมอที่คลีนิคแม่ฝากซาวด์2Dเขาก็มองเห็นนะคะและบอกด้วยว่าเป็นไหมแต่หมอก็ใจดีซาวด์4Dราคาเดิม500ถ่ายรูปหน้าเด็กไว้ให้แม่ดูค่ะ

อันนี้ ไม่มีเลยค่ะ บอกแค่ว่าต้องซาวด์4Dถึงตะรู้เรื่อง

VIP Member

บ้านนี้ซาวน์2D คุณหมอก็ดูปากแหว่งเพดานโหว่ให้ได้นะคะ แถมยังบอกด้วยว่า4D ไม่จำเป็น 2Dก็ดูความผิดปกติต่างๆได้เหมือนกัน

ตอนซาวด์2Dเห็นหน้าน้องนะคะ แต่ไม่ชัด พอหมอพูดแบบนั้นเราก็ใจไม่ดี

VIP Member

อายุครรภ์ ต้อง 20wk ขึ้นไปอะคะ // เเต่18wkถ้าตรวจอัลตราซาวน์กับหมอเขี่ยวชาญ ก็เห็นความผิดปกติได้จ้า

2D ก็เห็นเรื่องปากแหว่งเพดานโหว่คะ 4D ดูโครงสร้างภายในลูก พวกการทำงานของปอดคะ อันนี้2d ไม่เห็นคะ

ซาวด็4Dคุณหมอที่เราฝากท้องบอกไม่จำเป็นค่ะ. ส่วนเราซาวด์เพราะอยากเห็นหน้าน้องแค่นั้นเองค่ะ

2dก้เห็นนะคะ บ้านนี้หมอก้บอกว่าปากน้องไม่แหว่ง แต่เห็นไม่ชัดเพราะน้องนอนคว่ำหน้า

บ้านนี้ซาวด์ปกติก็เห็นนะคะแม่ ซาวด์ละเอียดตอน5เดือนหมอแจ้งทุกอย่างเลยค่ะ