13 ตอบกลับ

เคยเป็นค่ะท้องเสียแค่กินไข่เองค่ะช่วงเย็นพอดึกๆมาท้องเสียปวดท้องบิดๆจนต้องไปหาหมอช่วงตี3จน6โมงเย็นถึงได้ผ่าคลอดค่ะยังงงๆอยู่ทุกวันนี้เลยค่ะว่าปวดท้องคลอดหรือแค่ท้องเสียกันแน่😁😂

VIP Member

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ตอนนี้ 36+3 w หมอกำหนด 25 ตุลา มีอาการท้องเสียเป้นๆหายๆแถมท้องแข็งบ่อย ท้องแรกเหมือนกันค่ะ😅

เป็นเหมือนกันคะ38+5ท้องเสียทุกวันคะไปหาอ่านในเน็ตมาเห็นเค้าบอกเป็นเพราะใกล้จะคลอดคะเลยมีอาการแบบนี้

ขอบคุณ​ทุกๆคอมเมนต์นะคะ ตอนนี้ น้องกลับหัสแล้วค่ะ รอแค่น้องจะออกมาจ้า

เรา38+2เปนเหมื่อนกันเปนติดกัน3วันแล้วท้องแข็งบ่อยมากชม. ล่ะ7-8รอบ

ใกล้แล้วค่ะคุณแม่ถ้ามีอาการท้องเสีย คือใกล้จะคลอดค่ะ

บ้านนี้ท้องเสียตอนเช้า พอตอนเย็นเจ็บท้องคลอดเลยจ้า

VIP Member

ไม่เกี่ยวค่ะ ท้องเสีย อาจจะทำอาหารไม่สะอาดค่ะ

มันก็แล้วแต่คนจะเชื่อคะแม่บางคนก็อาจจะเคยได้ยินมาว่าอายุครรภ์เยอะแล้วอาจจะมีอาการท้องเสียหนูไปอ่านมาจากในเน็ตเค้าก็บอกแบบนี้นะคะมันขึ้นแล้วที่คนด้วยคะอันนี้แค่อธิบายรวมๆนะคะ🙏❤️

ใช่คะบ้านนี้ก็เปนท้องเสีย เขาว่าใกล้คลอดคะ

ใกล้คลอดแล้วค่ะคุณแม่...ยินดีด้วยนะคะ