ตกขาวสีน้ำตาล ไม่มีกลิ่น แต่ปวดหน่วงท้องเป็นระยะ

อยากสอบถามค่ะ คือเมื่อวันที่ 5 ที่ผ่านมา มีเลือดสดออกทางช่องคลอด แล้วไป รพ. ซาวดูน้องก็ปกติหัวใจเต้นดี แล้วหมอก็ให้มาพักที่บ้านบอกว่าเป็นแท้งคุกคาม ไม่ให้เดินเยอะ ห้ามยกของหนัก ก็ผ่านจุดนั้นมาแล้ว ต่อมา 2-3 วันก่อนจนถึงวันนี้ มีตกขาวสีน้ำตาลออกมา ปวดหน่วงท้องนิดๆ พยายามนอนพัก ส่วนมาจะเป็นช่วงกลางวัน ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าจะเป็นแบบนี้ไปอีกนานเท่าไร กังวลมาก ถ้าไปรพ.เขาก็ไม่ทำอะไรให้นอกจากนอนพัก เพราะครั้งก่อนก็นอนพัก ทั้งๆที่มีเลือดสดๆออกมา ปล.ตั้งท้องได้ 13 week แล้วค่ะ ทำอะไรได้บ้างคะนอกจากนอนพัก เครียดมาก

1 ตอบกลับ

ลองไปหาหมออีกรอบค่ะเลือดออกบ่อยอันตรายค่ะ