2 ตอบกลับ

VIP Member

เจ็บคลอดจะเจ็บถี่เป็นจังหวะสม่ำเสมอ เจ็บแรงขึ้นเรื่อยๆ จนเริ่มจะทนไม่ไหวคะ ท้องไปรพ. บางคนปากมดลูกเปิดเร็ว เริ่มมีลมเบ่ง แต่ห้ามเบ่งนะคะ จนกว่าจะถึงรพ และเจ็บมากค่ะ ไม่ได้เจ็บตอนคลอดนะคะ เจ็บตอนปวดท้องรอคลอด แต่พอคลอดแล้วก็โล่ง

ทรมานที่สุดในชีวิตเลยค่ะ ปวดยิ่งกว่สปวดท้องเมน10 เท่า ร้าวไปหมด เดิน ยืน ไม่ไหวค่ะ นอนตัวงอเป็นกุ้งเลย ทุก1-3 นาที ใจจะขาด ปต่พอคลอดแล้ว โล่งมากค่ะ ความเจ็บปวดหายไปเป็นปลิดทิ้ง ฟิวนั้นคือดีมากเลยค่ะ