57 ตอบกลับ

VIP Member

แฟนเราก็ทำงาน ตจว. กลับมาอาทิตย์ล่ะครั้ง ตั้งแต่ก่อนท้อง ทำงานบางทีก็ยาวเลยย แต่ก็คุยกันทุกวัน (อยากให้เขามาอยู่กับเราเหมือนกัน)​ บางทีเราก็เหงา

VIP Member

บ้านนี้อยู่คนเดียวจน39วีคค่ะ ทำงานบ้านเอง ตอนนี้คลอดแล้ว แต่ได้เป็นแม่เลี้ยงเดี่ยวเฉยเลย คุยกับครอบครัวเยอะๆนะคะ จะได้ไม่เครียด สู้ๆค่ะ

อยู่คนเดียวเหมื่อนกันคะเพราะแฟนขับรถบรรทุกไม่ค่อยได้กลับบ้านเดือนนึงจะกลับมา2-3ครั้งโชคดีหน่อยเลี้ยงน้องหมาไว้แก่เหงา2ตัว

สู้ๆค่ะ อยู่คนเดียวเหมือนกัน 25 วีคทำงานคนละจังหวัดกับสามี แต่สามีก็มาหาทุกอาทิตย์ค่ะ พยายามดูแลตัวเอง และลูกให้ดีที่สุดค่ะ

สู้ๆนะคะแม่ คนเป็นพ่อก็กลัวลูกคลอดมาแล้วจะลำบากแหละคะ อย่าน้อยใจไปเลยนะ คนเป็นพ่อเขาก็ทำเพื่อครอบครัวนะคะแม่ ✌✌✌

VIP Member

เป็นกำลังใจให้ค่ะ คุณแม่ไม่ได้อยู่คนเดียวนะคะ อยู่กับลูกในท้องค่ะ ลองชวนลูกคุยดูนะคะ น่าจะหายเหงาได้ค่ะ 😊

เราอยู่คนเดียวตลอดเลยค่ะ ทำงานคนละจังหวัดกับแฟน ห่างกัน 500 โล เจอกันแค่เดือนละครั้งตอนไปหาหมอแค่นั้นค่ะ

VIP Member

36w แล้วค่ะ อยู่คนเดียวตั้งแต่ท้องค่ะ ..ไปไหนมาไหน แม้แต่ไปหาหมอ ก็ไปเองคนเดียวตลอดค่ะ สู้ๆนะค่ะแม่

บ้านนี้ต่างคนต่างทำงานค่ะ เจอกันตอนเย็นเค้ามีรับงานเพิ่มตอนเย็นๆ อีกค่ะ สู้เพื่อตัวน้อยค่ะ

นี่ก็ดูแลตัวเอง​ อยู่กันกับแม่สามี​ แต่ส่วนใหญ่คือดูแลตัวเอง​ แต่จะมีปัญหากับความรู้สึก