548 ตอบกลับ

VIP Member

ดีจังเลยคนไม่แพ้ท้องทำบุญด้วยอะไรคะเนี่ย🤣แพ้ทั้งท้องแรกท้องสองเลยคะทรมานสุดของอร่อยก็ทานไม่ได้ของชอบกลายเป็นของเหม็น😂ทานเยอะก็ไม่ได้อาเจียนจนเกลี้ยงท้อง

บ้านนี้พอตรวจขึ้น2ขีดก้อแพ้เรยค่ะ กินได้ปกติทุกอย่างแต่อ้วกออกหมด2-3อาทิตย์แรกอยากแต่ของเปรี้ยวๆแร้วก้อนมค่ะ พอหลังจากนั้นเริ่มอยากกินของหวานค่ะ (ผู้หญิงจ้า)

แพ้เหมือนกันบางที่ของที่เราไม่ค่อยอยากสักเท่าพอกินสักพักอ้วกมาหมดพอเห็นหน้าสามีรุ้สึกได้กลิ่นเหม็นไล่ให้อยุ่ห่างเลย #ตั้งท้องแต่ละคนอาการไม่เหมือนกันเลย

บ้านนี้ไม่เเพ้เลยค่ะ แต่นะกินเยอะมากหิวบ่อย เเต่ไม่อยากของเปรี้ยวเลย เเต่เเฟนจะอยากของเปรี้ยวตลอด เห็นหน้าเราเเล้วอยากกินของเปรี้ยว ตอนนี้21+1 w ได้ผู้ชายค่ะ

เรียกว่าไม่แพ้ได้ไหม คือไม่รู้สึกอะไรเลย มีอย่างเดียวคือ ได้กลิ่นกากหมูเจียวไม่ได้เลยเหม็นมาก แค่นั้นค่ะ แฟนก็ไม่ได้แพ้อะไรแทนด้วย นอกนั้นปกติทุกอย่างค่ะ

บ้านนี้ไม่แพ้เลย ไม่เหม็น ไม่เพลีย ไม่มีอาการคนแพ้ท้องเลย แถมยังขาวผ่อง จนที่ทำงานทัก ทุกคนที่เจอทักว่าได้ลูกสาว แต่ผลอัลตราซาวด์ได้ลูกชายจ้า 32+1 วีคค่า

บ้านนี้สามีแพ้ท้องแทนทั้งสองท้องเลยค่ะ แม่ไม่มีอาการเลย ได้ลูกสาวทั้งสองเลย ท้องนี้สามีไม่ค่อยแพ้ แต่แม่แพ้เอง เลยแอบหวังเล็กๆว่าจะได้ลูกชายบ้าง

4-5Week คุณพ่อกินของเปรี้ยวตลอดทั้งๆที่ก่อนหน้านี้ไม่ชอบ พอเข้าweekที่7คุณแม่แพ้ อ้วกทุกเช้า เบื่ออาหาร จนตอนนี้22weekแล้ว อาการแพ้หายไปเลยจ้า บ้านนี้ลูกชายค่ะ

ไม่แพ้ค่ะ แฟนแพ้แทนเหมือนกัน และไม่ทราบด้วยว่าตั้งครรภ์ จนกระทั่งผ่าตัดใส้ติ่งอักเสบคุณหมอบอกตั้งครรภ์ได้ 3 เดือนกว่าแล้วค่ะ ได้ลูกชายเหมือนกันค่ะ

VIP Member

ไม่มีอาการแม้แต่นิดเลยค่ะ มีแค่รู้สึกอยากกินแต่อาหารรสจัดช่วง 2 เดือนแรก หลังจากนั้นปกติทุกอย่างค่ะ ตอนนี้จะเข้า 5 เดือนแล้ว รอซาวด์เพศ วันที่ 13ค่ะ