30 ตอบกลับ

เราเคยเเกะออกเองพอถึงวันนัดตัดไหมหมอด่าเลยค่ะหมอบอกว่าดีนะที่เเผลไม่ติดเชื้อ

หมอได้นัดดูแผลมั้ยคะ บ้านนี้หมอเป็นคนเอาออกให้ตอนนัดดูแผลหลังคลอดค่ะ

VIP Member

หมอให้เอาออกตอนไหนอ่ะค่ะ ของเราหมอเป็นคนเอาออกให้ตรวจนัดไปตรวจอีกที

ปกติ7วันหลังผ่าหมอจะนัดตัดไหมนะคะ ทำไมตั้ว2อาทิตย์​แล้วยไม่ตัดไหม

หมอไม่นัดเหรอคะ ปกติหมอจะนัดดูแผลและเป็นคนแกะแผลให้นะคะ

VIP Member

แสดงว่าแผลยังไม่แห้ง หมอเลยยังไม่เอาออกให้

ทุกอย่างหมอจะทำให้ค่ะ ห้ามทำเองเด็ดขาดนะคะ

ปกติปิดไว้แค่1สัปดาห์นึงก็แผลแห้งแล้วนะคะ

เบลอภาพหน่อยแม่ เลื่อนมาเจอ เค้ากลัววววว

ปกติหมอจะนัดดูแผลแร้วเอาออกให้นะค่ะ