ตอนแม่ๆคลอดเสียตังรวมๆแล้วเท่าไหร่คะ

อยากทราบว่าแม่ๆเสียตังกี่บาทค่ะ ค่าคลอด/ค่ายา/ค่าหมอรวมๆที่แม่ๆจ่ายตอนคลอดน้องกี่บาทกันบ้างคะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #ขอคำแนะนำค่ะ

37 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

บ้านนี้เสีย1,130บาทค่ะ ค่าคลอดใช้สิทธ์30บาท คลอดธรรมชาติ วันแรกได้นอนห้องรวมค่ะเพราะห้องพิเศษเต็ม ได้นอนคืนที่2เสียค่าห้อง800/คืน ส่วนอีก230บาทเป็นค่าบำรุงอุปกรณ์แพทย์

VIP Member

บ้านนี้คลอดโรงบาลรัฐใช้สิทธิ30บาท เสียค่าคลอดแค่30 ห้องพิเศษคืนละ1800 3คืน ประกันสังคมสำรองจ่ายไปก่อนค่ะ

แม่บ้านนี้ผ่าคลอด ค่าห้องพิเศษคืนล่ะ1000 3คืนค่ะ รวมจ่าย14985 ประกันสังคม สำรองจ่ายค่ะ โรงบาลรัฐ

บ้านนี้สิทธิ์ ปสก. คลอดรพ.รัฐ ฝากพิเศษ 4,000บาท ผ่าคลอดนอนห้องพิเศษ รวมค่าใช้จ่ายทุกอย่าง 22,000บาท

4y ago

ฝากพิเศษให้หมอต่างหากค่ะ แต่ให้ตอนคลอดแล้ว บ้านนี้ฝากในรพ.ค่ะหมอดูแลเหมือนเราฝากคลินิคเพียงแต่ฝากพิเศษในรพ.ซาว์ดดูลูกไม่เสียค่าใช้จ่ายเพิ่มเหมือนคลินิคค่ะ

แม่ใช้สิทธิ์​บัตรทองจ้า นอนห้องพิเศษ คลอดเอง นอน 2 คืน จ่าย 2400 พ่อเบิก ปกส.ได้ 13000 จ้า

บ้านนี้สิท30 ไม่เสียสักบาทค่ะ เสียแค่ซื้อผ้าอนามัยเองตอนอยู่รพ.ประมาณ100บาท 2ห่อใหญ่

VIP Member

บัตรทองเสียค่ากะละมัง ของใช้นิดๆหน่อยๆหมอบังคับซื้อทุกคน หมด200กว่าบาทเบ็ดเสร็จ

VIP Member

แค่ตอนคลอดบ้านนี้ผ่า เสียแค่30. รพ รัฐจ้า (นอนห้องรวม) แต่เสียค่าหมอที่ฝากพิเศษ4000

บ้านนี้สิทธิ์ ปกส. ฝากพิเศษ3500 คลอดธรรมชาติ นอนห้องพิเศษ รวมทั้งหมด 9700บาทค่ะ.

VIP Member

ค่าคลอดธรรมชาติรวมแอดมิทอยู่ 3 วัน 2 คืนและค่าพยาบาลดูแลลูกให้ 30,000 ค่ะ เอกชน