19 ตอบกลับ

กินพาราได้นะคะ แต่ไม่ควรกินบ่อยค่ะ ถ้าอยู่บ้านนอนพักเอาดีกว่านะคะ เราก็ปวดบ่อยค่ะ แต่บางทีก็อดทนบางทีก็นอนพักเอาแทนการกินยาค่ะ ยกเว้นปวดไม่ไหวจริงๆถึงจะกินค่ะ

เราเคยถามหมอนะ ว่าเราชอบปวดหัวบางทีปวดมากทรมานกินยาตัวไหนได้ หมอแนะนำแค่พาราเซตามอล หมอบอกคนท้องชอบเป็นหวัดกินพาราได้

เป็นค่ะช่วงอากาศร้อนปวดหัวมาก​ อาศัยกินน้ำแล้วนอนพักเอาค่ะ​ แต่ถ้าปวดมากจนขมับดังตุ๊บๆ​ กินยาพาราค่ะ​

ช่วงตั้งครรภ์แรกๆปวดบ่อยเหมือนกันค่ะ แต่ถ้าพอทนได้แม่จะไม่ทานยา แต่ถ้าไม่ไหวจริงๆทานพาราได้ค่ะ

พารา หมอให้ทานได้ค่ะ แต่เราถ้าครั้งไหนทนได้จะทนค่ะ ทานเฉพาะที่จะเป็นไม่กล้าทานบ่อยคะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-115519)

เรากินสมุลไพรสกัดอาการปวดหัวเลยลดลง จากปวดก็หายไปค่ะไม่มีผลกับลุก

ถ้ายังทนได้ก็พยายามทนค่ะแม่...แต่ถ้าปวดมากทนไม่ไหวก็กินยาพาราค่ะ

ปวดค่ะ ปวดทุกวัน ยิ่งตอนหลับกลางวันตื่นมาปวดหัวและเพลียมากกกกก

ถ้าพอทนได้อย่าทานเลยค่ะ. แต่ถ้าทนไม่ไหวทานได้แค่ยาพารานะค่ะ 😊☺