8 ตอบกลับ

เมื่อวานใช้สิทธิ์ ประกันสังคมค่ะ ค่าใช้จ่าย 1890 บาท มีตรวจเลือด ตรวจปัสสาวะ อัลตราซาวด์ ได้ยาบำรุงเลือดกับนมเด็กมาค่ะ ทำเรื่องเบิกประกันสังคมออนไลน์ แต่ไม่แน่ใจว่าจะเบิกได้เท่าไร

รพ.นวมินทร์9 รับของทุก รพ.นะคะ ของแม่อยู่ รพ.ลาดพร้าวคะ แต่สู้ค่าฝากไม่ไหว เลยไปฝากนวมิทร์9

เราต่างจังหวัด เสีย60บาทค่ะ ค่าสมุดสีชมพู่30บาท แล้วทำเรื่องของใช้สิทธ์อยู่ในพื้นที่ช่วงคราวเสีย30บาท ต้องให้เจ้าของบ้านเชนรับ ฉีดวัคซีน เจาะเลือด ตรวจสภาพฟัน ใช้บัตรทองค่ะ

ถ้าโรงบาลบ้านเกิดอาจไม่ได้เสียตังคะเพราะพึ่งย้ายจากชลบุรีไปฝากท้องที่บ้านเกิดไม่ได้เสียสักบาทเลยค่ะ แต่ฝากกับ คลินิกเสีย2พันถึงค่ะคุณแม่

แม่มีประกันสังคมเหมือนกันค่ะ ตอนไปฝากครั้งแรกไม่เสียค่าใช้จ่ายอะไรเลยค่ะ รพ.รัฐส่วนมากมีโครงการฝากครรภ์ฟรีนะคะ 🥰

คุณแม่เข้าไปฝาก รพ.รัฐ เลยใช่ไหมค่ะ

เราฝากคลินิกกับหมอใหญ่ที่สวรรค์ประชารักษ์ 2,300 ค่ะ ฝากครรภ์พร้อมอัลตร้าซาวน์ 6 มิติ

เราฝากคลีนิคพิเศษจุฬา หาครั้งแรกรวมซาว ประมาณ 3000 ค่ะ

ของเรา ประกันสังคมอยู่ จุฬารัตน์ 9 ลาดกระบัง กรุงเทพฯค่ะ

VIP Member

แม่เป็นประกันสังคมใช่ไหมคะ

ใช่ค่ะ

ฝากครั้งแรก 2500 ค่ะ