4 ตอบกลับ

เป็นค่ะ พักผ่อนเยอะ ๆ ดื่มน้ำไม่เย็นนะคะ คุณแม่ เดี๋ยวจะดีขึ้นเรื่อยๆค่ะ หรือไม่ลองปรึกษาคุณหมอ ดูค่ะ หากฝากท้องแล้วคุณหมอจะมียาแก้แพ้ให้ทานค่ะ ทานแล้วจะง่วง จะได้พักผ่อนอย่างเต็มที่ค่ะ

สู้ๆค่ะคุณแม่ 🤟🏻

บ้านนี้ 8 วีค ปวดหัวเหมือนกันคะ ต้องนอนพักผ่อนเยอะๆแล้วจะดีขึ้น ช่วงนี้ช่วงแพ้ท้องและร่างกายฮอร์โมนเปลี่ยนแปลง กินอาหาร พักผ่อนให้มากที่สุดนะคะ

น่าจะแพ้หนักนะคะ บ้านนี้เป็นผื่นแพ้คนท้อง ปากขม แล้วก็ปวดหัว พะอืดพะอมเวลาหิวแล้วไม่ได้กินข้าว ท้องนี้อดทนมากเลยคะ 🥺

เป็นเหมือนกันค่ะ แต่ตอนนี้เข้า 11 วิคแล้ว เริ่มดีขึ้นมาหน่อยเหลือแต่วิงเวียนและท้องอืด

น่าจะเป็นอาการแพ้ท้องนะคะ