6 ตอบกลับ

เรากินโฟลิคก่อนท้องเกือบปีเลยค่ะ และพอท้องก็ยังคงกินอยู่ค่ะ โฟลิคเป็นวิตามินที่หาซื้อเองได้ค่ะ อย่ารอหมอจ่ายเลยค่ะ เพราะช่วงนี้เป็นช่วงที่เบบี๋ต้องการโฟลิคเป็นอย่างมากค่ะ

บ้านนี้ก็เหมือนกันคะแม่ ซื้อโฟลิคมากินเอง เพราะพร้อมอยากจะให้น้องมาค่ะ กินจนท้อง ไปฝากครรภ์ตอน5 w ปัจจุบัน 8w ยังกินโฟลิคอยู่ค่ะ

เมื่อวานไปฝากครรภ์มาค่ะ อายุครรภ์ 8วีค คุณหมอซาวท้องกับซาวช่องคลอดวัดไซส์ลูกกับก็ฟังเสียงหัวใจเค้า แล้วก็หมอให้โฟลิค วิตามินบีรวม แล้วก็ยาแก้แพ้ท้อง สามอย่างค่า

เราไปฝากครรภ์ตอน5wเหมือนกันค่ะแต่เราฝากที่คลีนิคค่ะเลยได้ยามาทานโฟลิคกับวิตามินมาทานค่ะแต่โรงบาลรัฐเราก็ไม่ทราบว่าได้เหมือนกันไหม

ของเราไปฝากถ้านับจากประจำเดือน8วีคแต่ซาวด์แล้วได้แค่4วีคหมอให้ยาโฟลิคมากินตั้งแต่ไปฝากครั้งแรกเลยค่ะ

ของเราหมอยังไม่ซาวให้เลยคะ และก็ได้แต่วิตามินกับแก้เวียนหัวมากิน แบบนี้ถ้าไม่ได้เริ่มกินโฟลิคเป็นอะไรมั้ยคะ

เรากินก่อนท้อง คุณหมอให้ทานต่อตัวเดิมไปเรื่อยๆค่ะ ตอนนี้ 9 สัปดาห์ค่ะ

เริ่มฝากครรภ์ครั้งแรกคุณหมอก็ให้มาทานเลยค่ะ มีโฟลิคกับบีรวมค่ะ