14 ตอบกลับ

ต้องตรวจจ้า เพราะอาการคนท้อง คนปกติที่ไม่ท้องก็เป็นได้ค่ะ และคนท้องบางคนก็ไม่มีอาการอะไรใดๆเลยจ้า ฉะนั้นต้องตรวจเท่านั้นนะคะถึงจะรู้ ปล; ขอให้สมหวังนะคะ

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

อาการคนท้องช่วงแรก จะเหมือนอาการคนจะมาปจด.นะคะ แนะนำตรวจเลยค่ะ ถ้าสองขีดคือท้อง/แนะนำแบบจุ่มนะคะ

ใช้ค่ะปวดท้องเหมือนจะเปนเมนแต่ไม่เปนค่ะ

ซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจค่ะ มีขายทั่วไปเลยร้านขายยา 7 บู้ท วัตสัน

อารมณ์แปรปรวน ปวดฉี่บ่อย เหนื่อยง่าย เดินนิดเดียวก็เหนื่อย 😭

ปจด.ไม่มาจากที่เคยมาตรงเป๊ะๆ คัดหน้าอก ง่วงนอนทั้งวันค่ะ

ใช้ค่ะเหนื่อยง่วงนอนตลอดเวลา

อันดับแรกเลยค่ะ ปวดท้องน้อยจี๊ดๆ หน่วงไฟเป็นๆหายๆค่ะ

ตรวจครรภ์ดูเลยค้า ขอให้เจอข่าวดีนะคะ

ซื้อที่ตรวจมาตรวจดูค่ะ จะจางจะเข้มก้อท้องค่ะ

ขอบคุณทุกคนนะค่ะที่ให้คำแนะนำ

VIP Member

ซื้อที่ตรวจมาตรวจค่ะ

อาการคนท้องแต่ละคนไม่เหมือนกัน ลองซื้อที่ตรวจมาตรวจค่ะ หรือไปตรวจที่โรงพยาบาล