74 ตอบกลับ

VIP Member

ใช่ค่ะ บ้านนี้ท้องแรกผ่าคลอด หมอบอกถ้ามีท้องที่สองก้ต้องผ่าค่ะ

ใช่ค่ะถ้าเคยผ่าเเล้ว จะมีลูกอีกกี่คนก็ต้องใช้วิธีผ่าตลอดค่ะ

ของเราต้องผ่าค่ะ เพราะหมอบอกคลอดเองจะเสี่ยงมดลูกแตกค่ะ

ใช่จ้า นี่ก็ท้องต้องผ่าเหมือนเดิมไม่งั้นเสี่ยงมดลูกแตก

เคยได้ยินมาแบบนั้นนะค่ะ เพื่อนๆเล่าให้ฟังอ่ะค่ะ

คนแรกผ่าคนที่สองคนที่สามก็ต้องผ่าเหมือนกันค่ะ

ใช่จ้า คนแรกผ่า คนที่สองหมอนัดผ่า1ตุลา​64จ้า

ใช่ค่ะ ส่วนมากเห็นเขาว่ากันอย่างนั้น

ส่วนใหญ่ ถ้า ท้อง1ผ่า ท้อง2 ก็ผ่าคะ

ใช้ค่ะถ้าคลอดเองเสี่ยงมดลูกเเตก