26 ตอบกลับ

ช่วงไตรมาส1กับ3ควรพักเยอะๆและระมัดระวังค่ะ ช่วงไตรมาส2 เต็มที่ได้เลยจ้า ถ้าตั้งครรภ์สมบูรณ์แข็งแรงดี

บ้านนี้ได้นอนตอนกลางวันแค่1.5-2ชม. นอกนั้นก็ทำงานบ้าน ทำกับข้าว กลางคืนนอน4ทุ่ม สบายตัวดีนะคะ ตอนนี้29w

ไม่จริงค่ะ ตอนท้องแรกมีแต่นอนเยอะกว่ากิน ลูกสาวแข็งแรงดีค่ะตอนนี้3ขวบแล้ว ไม่ค่อยอยากนอนเลย

VIP Member

ร่างกายเราดี ลูกก็ดีคะ. แต่อย่านอนเยอะจนกินข้าวไม่เป็นเวลานะคะ อันนั้นคือไม่ได้คะ ✌

เราก้นอนเยอะมากๆๆๆคลอดง่ายลูกก้ออกมาแขงเเรงดีค่ะเลี้ยงง่ายมากกกก

คนท้องต้องพักผ่อนให้เพียงพอ นะคะ ร่างกายต้องการการพักผ่อนค่ะ

ควรให้บาลานซ์กันน่ะค่ะ นอนพักบ้าง เดินออกกำลังกายเบาๆบ้าง

VIP Member

ไม่น่าเกี่ยวค่ะ​ คุณหมอยังบอกคนท้องต้องพักผ่อนให้เพียงพอ

พักผ่อนให้เพียงพอจะทำให้ลูกแข็งแรง​ค่ะ ไม่ต้องสนใจคนแก่

VIP Member

ควรนอนเยอะๆถูกแล้วค่ะ คลอดมาจะไม่ได้นอนเลย