ฝากท้องบัตรทอง

อยากทราบว่าถ้ามีบัตรทองอยู่ต่างอำเภออยากไปฝากท้องในโรงบาลตัวเมืองต้องย้ายยังไงค่่ะ สอบถามผู้รุ้จ้า

6 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ถ้าแม่จะย้ายสิทธิ์ต้องมีญาติที่อยู่ในตัวเมืองค่ะ ถ้ามีใช้ บินค่าน้ำค่าไฟลายเซ็นเจ้าของบิน สำเนาบัตรประชาชนชื่อของคนที่เป็นเจ้าของบิน แล้วไปแจ้งที่รพ.ค่ะ

ของเราก้อย้ายสิทธิมาใช่ที่อื่นแค่มีสำเนาทะเบียนบ้านเจ้าบ้าน1ใบพอเข้าย้ายสิทธิเส้ดคือใช้ได้เรยไม่ต้องรอ15วัน

VIP Member

ฝากท้องฟรีนะคะ แต่คลอดเสียตัง เดี๋ยวนี้เขาให้ย้ายสิทธิฟรีด้วยตนเอง ในไลน์ สปสช ย้ายเองได้เลยค่ะ

2y ago

ไปติดต่อที่รพ.เลยค่ะเขาจะมีแบบฟอร์มให้กรอก หลังจากนั้นประมาน1-2วันใช้สิทได้เลยค่ะ

VIP Member

แอดไลน์ สปสช แล้วคลิกเลือกย้ายสิทธิการรักษาได้เลยค่ะ

Post reply image
2y ago

เราเคยคลอดฉุกเฉินใน รพ. ที่ไม่มีสิทธิบัตรทอง แต่ทาง รพ. บอกให้ไปย้ายสิทธิ เป็น รพ. ที่อยู่ในจังหวัดเดียวกันค่ะ เสียแค่ 30 บาทค่ะ คุณแม่ลองทำการเปลี่ยนสิทธิดูนะคะ เผื่อได้

TapFluencer

เดี๋ยวนี้มีย้ายออนไลน์แล้วนะคะ

2y ago

อันนี้ไม่ทราบนะคะ ต้องไปสอบถามคุณหมอที่ ร.พ แต่เห็นเขามีให้สแกนย้ายออนไลน์เลยค่ะ

VIP Member

ย้ายสิทธิได้จ้า ปีละ 4 ครั้ง

2y ago

ต้องเข้าแอพดูค่ะ ว่าเราสามารถย้ายสิทธิไปรพ.นั้นได้ไหม