ตารางน้ำหนักลูกน้อยในครรภ์

อยากทราบว่า มีตารางน้ำหนักลูกน้อยบ้างไหมคะ พอดีอยากทราบคะ ตอนนี้ได้ 22 week นน.368 กรัมคะ อยากดูตารางมากเลยคะ

ตารางน้ำหนักลูกน้อยในครรภ์
27 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

กินไข่วันละฟอง แล้วก็น้ำเต้าหู้ เน้นโปรตีนนะคะ เราอายุครรภ์ 22 วีค เหมือนกัน น้ำหนักขึ้นไม่ค่อยเยอะ แต่เน้นกินผัก ผลไม้ โปรตีน อาหารที่มีประโยชน์ สารอาหารจะได้ลงลูกค่ะ

บำรุงเลยค่ะ ไข่ต้มวันล่ะ2-3 ฟองเลยค่ะ นม กล้วย. โปรตีน ของเราตอน 19 w ก็3กว่าล่ะค่ะ.

ไปซาวด์ตอน22วีคพอดีลูกได้545gแบบนี้ปกติมั้ยคะ

ในแอพนี้ก็มีนะค่ะ ตรงกันกับตารางเลยคะแม่

ไปซาวน์ตอน24w นน.750กรัม หมอบอกตามเกณฑ์เลยค่ะ

บ้านนี้ซาวตอน26w น้ำหนักน้อง 1056 กรัมแล้วค่ะ

VIP Member

อันนี้ของเราหมอบอกน้ำหนักอยู่ในเกณฑ์ดี

Post reply image

นี่ค่ะคุณแม่ เอาของเค้ามาเหมือนกันค่ะ

Post reply image

เข้า google เลยค่ะ ใช้ internet ให้เป็นประโยชน์

VIP Member

เพิ่งไปซาวด์วันนี้บ้านนี้23w 640กรัมค่ะ