44 ตอบกลับ

ขึ้นอยู่กับรูปร่างแม่ก่อนท้องส่วนนึง อีกส่วนคือ อาการแพ้ท้อง บางคนเป็นมาก บางคนเป็นน้อยหรือไม่แพ้เลยก้อมี

ใจเย็นๆนะคะแม่ ตอนเรา4-5เดือนกเอกังวลแบบนี้..น้องยังตัวเล็กอยู่ รอสัก 6-7 เดือนแม่จะเริ่มอึดอัดเลยค่ะ✌

VIP Member

4 เดือนเหมือนกันคะ ท้อง 2 ข้าวก็ไม่ค่อยกิน แพ้ท้องหนักคะ น้ำหนักไม่ขึ้นเลยออกแต่ท้อง

เเล้วเเต่หุ่นเเม่บางคนคะ บางคนก็ออกเร็ว บางคนก็ออกช้า 6-7เดือนท้องยังเล็กก็มี

VIP Member

เรา5เดือน ก้อยังไม่ออกมากค่ะ ท้องที่สามแล้ว ตอนท้องหนึ่งกับสองออกตอน7เดือนค่ะ

ตอนท้องแรกออก4เดือนค่ะมาท้องสองเลยกังวลนิดนึงค่ะ

บ้านนี้จะ9เดือนแล้วท้องพึ่งออกที่ผ่านมาแค่ป่องเหมือนไม่ได้เข้าห้องน้ำ

บ้านนี้ท้องแรก6เดือนท้องยังไม่ออกเลยค่ะ พึ่งมาออก 7-9 เดือนเนี่ยแหล่ะ

ไม่เกี่ยว บ้านนี้ตัวเล็กท้องจะ5เดือนเเล้วยังไม่ออกเลยจ้า

ยุที่รูปร่างของแต่ละคนค่ะ ของเรามาออกตอน6จะ7เดือนแล้วค่ะ

ขึ้นอยู่กับรูปร่างแต่ละคนค่ะแม่ ของบ้านนี้ออกตอน6เดือน