สิทธิ์ 30 บาท

อยากทราบค่ะ พอดีโรงพยาบาลที่เรามีสิทธิ์ มีเรื่องฟ้องร้อง เรื่องทำเด็กเสียชีวิต ไม่รับทำคลอด แต่ทางโรงพยาบาล มีใบส่งตัวไป โรงพยาบาลในตัวจังหวัด ซึ่งมันไกลจากบ้านเรามาก ตอนนี้เราฝากท้องอยู่อีกจังหวัดนึง แต่จะกับไปคลอดที่บ้าน อยากทราบค่ะ สิทธิ์ 30 บาท ถ้าเราย้ายสิทธิ์ ไปอีก โรงพยาบาลนึงที่อยู่คนละอำเภอ แต่จังหวัดเดียวกัน อยู่ใกล้กว่า โรงพยาบาลที่ โรงพยาบาลที่เรามีสิทธิ์ ออกใบส่งตัวให้ คือ เราต้องย้ายทะเบียนบ้านไหมค่ะ หรือเราต้องมีเอกสารอะไรไปยืนทำเรื่องไหมค่ะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ