7 ตอบกลับ

ไม่ดิ้นในที่นี้คือ ปกติน้องดิ้น แม่รู้สึกตลอดถูกไหมคะ ? ถ้าไม่ดิ้นเหมือนทุกวัน แล้วแม่กระตุ้นแล้วก็ยังไม่ดิ้น ควรพบหมอค่ะ แต่ถ้าแม่ยังไม่เคยรู้สึกว่าน้องตอดน้องดิ้น อาจจะเป็นเพราะผนังหน้าท้องหนาค่ะ

VIP Member

ไม่ผิดปกติคะแม่บางทีน้องอาจหลับหรือดิ้นแม่อาจไม่รู้สึกก้ได้คะถ้าไปหาตบอดน้องแข็งแรงแม่ก้ไม่ต้องกังวนนะคะตอนเราท้องเราก้เปนคะแต่ถ้าได้ดิ้นคือไม่ได้นอนเลยนะแม่

บ้านนี้รุ้สึกว่าน้องดิ้นก็23วีคแล้วค่ะ เกิดจากหน้าท้องเราหนา ด้วย ส่วนบ้านนี้ทั้งอ้วนและหน้าท้องหนา แค่ไปหาหมอตลอด หมอบอกปกติ ก็คือปกติ แม่อย่าคิดมากนะค่ะ

บางทีหน้าท้องแม่อาจจะหนาเลยยังไม่รู้สึกถึงแรงดิ้นของน้องก็ได้ค่ะ

อาจจะดิ้นเบาค่ะ หรือหน้าท้องแม่อาจจะหนาเลยไม่รู้สึกค่ะ

ถ้าไม่ดิ้นต้องไปหาหมอนะคะ เพื่อตรวจดูว่าเด็กปลอดภัยไหม

ไม่เป็นไรค่ะแม่