24 ตอบกลับ

VIP Member

อันนี้ 7 เดือนค่า มีแต่คนดุว่าผอม แต่ตั้งแต่ท้องก็กินเยอะ กินข้าวกินนมกินยาตามหมอสั่งตลอด หมอบอกลูกน้ำหนักตามเกณฑ์ดีมากๆ แต่เวลาคนอื่นเจอชอบว่า ว่าแบบทำไมท้องเล็ก ทำไมไม่บำรุงลูกเลย 😥

เป็นคนทานลงแม่หมดเลยไม่ต้องเครียดคะคลอดน้องไม่อบแข็งแรงโตข้างนอกก็พอจร่า

อีกอาทิตย์นึงครบ 8 เดือนค่ะ บ้านนี้แม่อ้วนท้องออกแค่นี้เองค่ะ

อันนี้ตอน8เดือน ท้องเล็กมาก แต่พอคลอดน้องออกมา น้องหนัก3240กรัม

ชายค่ะแม่

VIP Member

กำหนดคลอดเท่าไหร่ค่ะแม่ ไม่เล็กนะค่ะ บ้านนี้เล็กกว่านี้อีก

ใกล้แล้วนะค่ะ.. ขอให้คลอดง่ายๆค่ะ

ไม่เล็กนะค่ะบ้านนี้เล็กกว่านี้

แม่บ้านนี้ 34 w ค่ะ 8 เดือนนิดๆ

VIP Member

ไม่เล็กค่ะ ปกติค่ะ

VIP Member

เท่ากันเลยจ้ส

ไม่เล็กจ้าแม่